Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 vs DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 vs DDR3

Striker II Formula/DDR3 + Ram 2Gb/1333 แรงกว่ามากมั๊ย
    เทียบกับ
    Striker II Formula/DDR2 + Ram 4Gb/800 ram เยอะกว่า จะได้เปรียบ มั๊ย

(จะคุ้มมั๊ย Borad DDR3 แพงกว่ามาก)

แล้วข้อดี ข้อเสีย หรือ รูปแบบการใช้งาน แตกต่างกันอย่างไรครับ

ถ้าวัดกันเปนตัวเลข DDR3 ก้แรงกว่าเยอะ ใช้งานจิงไม่เคยลอง รอท่านอื่นน

Comment

มันมันต้องดูว่า คุณ OC รึเปล่าครับ ถ้าไม่oc เอา Striker II Formula/DDR2 + Ram 4Gb/800 ram เยอะกว่า เป็นคำตอบสุดท้ายครับ

ถ้า oc ต้องคำนวน อีกทีครับว่า จุด oc ที่คุณต้องการ (คำนวนเรื่องทดแรมด้วยนะ) Ram DDR2 + Ram 4Gb/800 วิ่งไหวไหม ถ้าไหว ก็เอา ddr2
      ถ้าไม่ไหว คงต้องเป็น ddr3 อ่ะครับ

Comment

ไม่ OC ครับ

งั้นคำตอบสุดท้าย คือ เอา RAM มาก ๆ ไว้ก่อน

ท่านอื่นว่างัยครับ

Comment

Working...
        X