Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะสั่งจริงๆและครับ สองหัว ถามอีกนิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะสั่งจริงๆและครับ สองหัว ถามอีกนิด

1 เห็นใน thanni มีคอมเมนท์บอกว่า X2 4600+ มันไม่ซัพพอท แรม DDR2 เหรอครับ มีด้วยเหรอครับไม่เคยได้ยิน

2 แล้ว อีกเรื่องนึง ความร้อน X2 มันร้อนขนาดไหนครับ พอดีใช้แต่หัวเดียวมานาน อุณหภูมิอยู่ที่

ประมาณ 38-42 (คือหลังจากมาใช้ tuniq) กลัวใช้ แล้วเล่นเกมแล้วจะพุ่งไปถึง 90 ตามท่าน

จขกท ที่ตั้งไว้ กลัว tuniq เอาไม่อยู่

3 อีกเรื่องแล้ว บอร์ดผมยังใช้ได้กับ สองหัว ได้ดีอยู่ไหมครับ

ปล.จะสั่งและจากthanni ตอนแรกมันหมดตอนนี้มีแล้ว ต้องรีบสั่งเดี๊ยวหมดอีก

มันไม่ร้อนหรอก ซิ้งเดิมๆ ไม่น่าจะเกิน 65 ครับ ถ้าfull อ่ะ

Comment

1.ไม่จริง....
      2.ไม่ร้อนหรอกครับ....รับรองได้..
      3.ถ้าไม่ oc ก็สบายครับ...

Comment

ร้อนๆๆจริงๆๆการเมืองนะค่ะช่วงนี้ร้อนมากๆๆ

แต่ CPU เย็นสบาย ?

Comment

เวงกำ ยังมีความเชื่อว่า amd ร้อนอยู่อีกเหรอ เหอๆ

Comment

เออ ผมบอกผิดครับ x2 4800+ ครับ ที่เขาบอกว่าไม่ซัพพอท ram DDR2 จริงเปล่า คอนเฟริมอีกทีครับ

อะ ผมก็อป คอมเมนมาให้ดูเลย

ไม่ทราบ 4800+ รุ่นนี้ ไม่ซัพพอร์ท แรม ddr2 เหรอครับ พอดีผมไปเจอในเว็ปนี้ครับ
            http://www.overclockzone.com/spin9/r...hlon64x2_5000+

Comment

ใส่ได้ครับ เพียงแต่แรมมันวิ่งไม่เต็มเท่านั้นครับ..

Last edited by littlefish; 9 Sep 2008, 17:31:34.

Comment

เอ... มันวิ่งไม่เต็มยังไงอ่ะครับ
                เพิ่งได้ยินมาจากที่นี้แหล่ะครับ ว่าตัว 4800+ มันไม่ซัฟพอทแรมแบบ DDR2

เพราะของผมก็ใส่แรมแบบ DDR2 1GB*2 ตัวในเครื่องตอนนี้อ่ะครับ
                ผมดูมันก็วิ่งเต็มที่บัส 800 อ่ะครับ

ตามตารางข้างบนของผมสงสัยตัวที่เป็น 90nm แน่เลยใช่ไหมครับ
                Attached Files

Comment

มันใส่ได้อยู่แล้วครับ DDR2 แต่ว่ามันจะวิ่งไม่เต็ม คือ ถ้าคุณซื้อ ram bus 800 ใช้ cpu amd x2 4800+ ramจะวิ่งที่bus 714 ไม่ถึง 800ไง ส่วนที่ 90nm กับ 65nm ต่างกันตรงที่ ตัวที่90nm มี L2 มากกว่าตัว65nm และ90nmร้อนมากกว่า65nm ครับ

Comment

4600+
                    idle 40 full 50

ซิ้งเดิม เคสแบบปิด บ้านๆ ตัวละ 700

Comment

มันไม่ซัพพอร์ท DDR1 มากกว่า - -*
                      เมนบอร์ดIntelที่ใส่ได้ยันC2Q มีDDR1 นะเออ พวกตระกูลVIA
                      แต่บอร์ดAM2 ไม่มี DDR1 นะครับ คงเป็นเพราะAMDมันอัดIMCไปในCPUละมั้ง

อุณหภูมิ ตกไม่เกิน 50หรอกครับ ขึ้นกับสภาพอุปกรณ์ รุ่นเมนบอร์ด
                      65กับ90 ขนาด65ลากง่ายกว่า ไฟน้อย แต่90 L2 น่าจะเยอะกว่าครับ

Comment

แหะๆ มาขอรบกวนถามในนี้เลยล่ะกันครับ

เราจะดูว่าแรมวิ่งเท่าไหร่ตรงไหนเหรอครับ
                        เพราะผมเข้าใจว่าดูตรงที่ DRAM Frequency เห็นมันเป็น 400 ก็เลยคิดว่ามันวิ่งเต็มที่ 800 อ่า

แอบงงนิ๊ดดดดนึงครับ ._.

Comment

1. ไม่ Support ครับ
                          2. ร้อนมาก ถึงมากที่สุด
                          3. เปลื่ยนไหม ไม่แนว

Comment

ชักลังเลและ ว่าจะเอา 4800+ หรือ4600+ ดี เดี๊ยวก็เอา 5000+ ซะเลย แต่มีคนสกิดมาว่าเอา 5000+ ท่านใช้หมดเหรอ

มันก็จริงแฮะ แล้วจะแนะนำให้ใช้ตัวไหนดีอะครับ ในเมื่อ 4800+ มันทำให้แรมวิ่งไม่เต็ม

Comment

Originally posted by singha View Post
                              1 เห็นใน thanni มีคอมเมนท์บอกว่า X2 4600+ มันไม่ซัพพอท แรม DDR2 เหรอครับ มีด้วยเหรอครับไม่เคยได้ยิน
                              AMD AM2 รันได้เฉพาะ DDR2 DDR อื่นนอกเหนือจากนี้ ไม่มีสิทธิ๋เปิดเครื่องได่ครับ

2 แล้ว อีกเรื่องนึง ความร้อน X2 มันร้อนขนาดไหนครับ พอดีใช้แต่หัวเดียวมานาน อุณหภูมิอยู่ที่
                              ประมาณ 38-42 (คือหลังจากมาใช้ tuniq) กลัวใช้ แล้วเล่นเกมแล้วจะพุ่งไปถึง 90 ตามท่าน
                              จขกท ที่ตั้งไว้ กลัว tuniq เอาไม่อยู่
                              แค่บอร์ดไม่ถูกกับ CPU เท่านั้นครับ ไม่มีปัญหาครับ

3 อีกเรื่องแล้ว บอร์ดผมยังใช้ได้กับ สองหัว ได้ดีอยู่ไหมครับ
                              ไม่รู้ครับ เพราะไม่รู้ MB อะไรครับ

ปล.จะสั่งและจากthanni ตอนแรกมันหมดตอนนี้มีแล้ว ต้องรีบสั่งเดี๊ยวหมดอีก
                              .

Comment

Working...
                              X