Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินโดว์หา CPU AMD Sempron 2800 ไม่เจอ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินโดว์หา CPU AMD Sempron 2800 ไม่เจอ !!!

รบกวนพี่ๆ ผู้เชียวชาญหน่อยครับคือผมได้อั๊พเดทซีพียูตัวใหม่จากตัวเดิม Athlon 2800 64 เป็น Sempron 2800 (เนื่องจากตัวเดิมไม่ทำงานส่งไปเคลมได้ตัวใหม่มาแทน) บอร์ด MSI K8T Neo socket754 ลงวินใหม่หมด หลังจากลงเสร็ฐผมเช็คค่าเครื่องดูปรากฏว่า เครื่องไม่รู้จักซีพียู แถมให้แรมมาแค่ 256 ซึ่งแรมผมมัน 1 G ผมก้อไปโหลดไดรเวอร์ ในเวบ amd มาลงมันก้อยังไม่เห็นเหมือนเดิมครับ งงมากปกติถ้าลงไดรเวอร์ก้อไม่น่าจะมีปัญหา...หรือว่าผมขาดขั้นตอนอะไรไปช่วยไขปัญหาให้ผมหน่อยครับ....ขอบคุณ่ล่วงหน้าครับผมช่วยทีครับ...

ต้อง Flash bios ครับเนื่องด้วย mainboard ไม่รู้จัก cpu ครับ

Comment

เข้าweb MSI แล้วdownload Bios ตัวล่าสุดมา Flashครับ

Comment

ส่งเคลมเรียบร้อยแล้วขอรับ....*0* รออีกกี่วันหนอกว่าจาได้ยังไงก้อขอบคุณพี่ๆที่แนะนำมาด้วยขอรับ

Comment

Working...
        X