Announcement

Collapse
No announcement yet.

crysis ในประเทศเราเกมที่เป็นของแท้มีภาษาอังกฤษไหมคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• crysis ในประเทศเราเกมที่เป็นของแท้มีภาษาอังกฤษไหมคับ?

อยากเล่นภาษาอังกฤษมากกว่าไทยน่ะครับ

กำ แบบที่ว่าประเทศเรายังไม่เอามาแปลอ่ะ หรือง่ายๆของต้นฉบับอ่ะ

Comment

รู้สึกจะมี patch เปลี่ยนภาษาครับถ้าจำไม่ผิด แต่ผมชอบภาษาไทยนี่แหละเข้าใจง่ายดี ผมก็ซื้อแท้หน่ะ และไอ้ภาค warhead ก็จะซื้อแท้อีกเหมือนเดิม

Comment

เซง ea ชอบเอามาแปล

Comment

หนึ่งในเหตุผลที่มีการแปลเกมเป้นภาษาอื่นๆทั่วโลกนั้น นอกจากจะเอื้ออำนวยความสะดวกให้กับเกมเมอร์ประเทศนั้นๆ
          แล้ว แต่ผมขอพูดกับเกมที่แปลไทยก็แล้วกัน สำหรับของไทยน่าจะมีเรื่องของการตลาด ราคามาเกี่ยวด้วย เพราะที่รู้ๆกันอยู่ว่าเกมกล่องแท้ในไทยราคาถูกมาก เมื่อเทียบกับราคาเกมแท้ของเมืองนอก เช่นราคาเกมแท้ของเมืองนอกจะอยู่ราวๆ 40-50 เหรียญ แล้วเอามาคูณกับเงินไทยก็ตามนั้นครับ แน่นอนครับราคาเกมแท้บ้านเราถูกปานนั้น ที่นี้ฝรั่งหัวใส
          ก็จะ Order ยกแผงกลับประเทศ ซึ่งจะเอาไปขายต่อหรือไปฝากเพื่อนก็เรื่องของเค้าครับ
          ที่นี้ทาง EA ก็เลยแก้ปัญหาด้วยวิธีนี้ซะจับเกมในบ้านเรา แปลไทยซะ จะแปลแบบบ้าๆบอๆ ก็ชั่งมัน ขอให้ฝรั่งมันงง
          เป็นพอ 55 มันก็เหมือนเป็นนโยบายป้องกันสินค้าให้ขายจำเพาะในโซนนั้นๆ ครับ

ข้างบนเป็นความเห็นส่วนตัวและได้รับฟังมาจากสื่อต่างๆครับ

Comment

^
            ^
            ^
            ตาม คห. ด้านบนพูดมามีเหตุผลมากๆครับ แต่มันก็เป็นผลดีสำหรับพี่น้องคนไทยที่ไม่เก่ง eng ครับอย่างผม ชอบมากๆค้าบ อิอิ

Comment

ก็แล้วแต่เลือกคับ ผมเองก็เล่นทั้ง eng และ th
              มีไทยก็ดีได้เข้าใจเนื้อเรื่องมากขึ้น

Comment

มันก็มีแผ่นภาษาอังกฤษไม่ใช่เหรอ
                http://www.zest.co.th/www/main/detai..._id=GME0000845

Comment

ให้มันมีแปล ซัฟไทยแหละดีกว่าเขาเอาไปภาคไทยนะ (โดย พันธมิตร)

Comment

Originally posted by PoringHero View Post
                    ให้มันมีแปล ซัฟไทยแหละดีกว่าเขาเอาไปภาคไทยนะ (โดย พันธมิตร)
                    อันนี้คิดไม่ออกเลยว่าจะออกมาฮาขนาดไหน

Comment

ถ้าบ้านอยู่บนเขาบนดอย จะส่งภาษาอังกฤษของเกมส์ Crysis ไปให้
                      แต่ถ้าอยู่กรุงเทพฯหรือในตัวเมืองใหญ่ๆ ผมได้แต่ ถอนหายใจกับเด็กสมัยใหม่
                      Last edited by pp965; 10 Sep 2008, 18:55:14.

Comment

Working...
                      X