Announcement

Collapse
No announcement yet.

หรือห้องนี้จะสิ้นมนต์ขลังไปซะแล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เมื่อก่อนห้องนี้ผมเข้ามาหาความรู้บ่อยมากกก

Comment

Originally posted by lekandploy View Post
      ไม่เงียบหายนะครับ แต่ไปอยุ่เฟสบุคหมด ฮ่าๆผมพึ่งโมเสร็จ ลูกค้ายก nb มาให้ บอดี้เละหมด +กับที่ร้านมี เคสไม้ลังอยุ่ จับโมดิฟายเอาซ่ะเลย

ส่งจากมือถือ Lenovo K910L โดยใช้แอพ OCZ-Board
      แหล่มมากคับ

Comment

Comment

ผมเข้ามาทีไร ไม่มีอะไรอับเดตเลย คิดว่าถ้าเอาไรมาลง คงไม่มีคนสนใจกระทู้ก็คงเลือนหายไปตามกาลเวลา

Comment

ช่วยๆกันครับ ได้กลับมาคึกคั๊ก กันบ้าง ครึ่งนึง ของเมื่อก่อนก็ดี อย่าคิดว่า ไม่มีใครดูครับ เสือซุ่มเยอะ หลายๆท่านเทพๆก็ไปจากที่นี้เยอะ

ผมรักที่นี้ ไม่อยากให้เงียบไปแบบนี้เลย ใจคอไม่ดี มัน ตะเตือนใต

Comment

Originally posted by aekshow View Post
              ช่วยๆกันครับ ได้กลับมาคึกคั๊ก กันบ้าง ครึ่งนึง ของเมื่อก่อนก็ดี อย่าคิดว่า ไม่มีใครดูครับ เสือซุ่มเยอะ หลายๆท่านเทพๆก็ไปจากที่นี้เยอะ

ผมรักที่นี้ ไม่อยากให้เงียบไปแบบนี้เลย ใจคอไม่ดี มัน ตะเตือนใต
              ผมนี้รออยู่เลยครับ

Comment

มีแค่หน้าเดียว พอห้องTips & Techniques มีตั้งหลายหน้า(คนก็ไม่มีเข้าไปดู)

Comment

หรือถึงคราว ที่ จะ แยกย้ายแล้ว จริมๆ เอาจริงๆนะ ในเฟสผมเห็นมีคน โมกันเยอะเลย แต่มีแต่ที่เสดละ สวย ละ
                  แล้ว พวกวิธีทำ บีฟอ ฮ๊าฟเตอร์ ม้ายค่อยมีเบย งิงิ เอาเข้าจริงๆ หรือไปเล่นบอร์ดอื่นกันหมด มันเกิดอะไรขึ้นกับที่นี่??

Comment

หากระทู้ที่ใช้ท่อ PVC ทำเคสไม่เจอแล้วครับ เสียดาย

Comment

Comment

ร่วมด้วยช่วยดันครับ

Comment

เคสกระท่อมน้อยของท่าน dordeg ทำผมยิ้มได้ ขอบคุณครับ..

Comment

Originally posted by psuboy View Post
                            เคสกระท่อมน้อยของท่าน dordeg ทำผมยิ้มได้ ขอบคุณครับ..
                            ไม่ใช่เคสของผมนะคับ ผม QUOTE ของท่าน lekandploy มาอีกทีคับ

Comment

เมื่อก่อนที่เข้ามาในห้องโมดิฟายนี้แรกๆเมื่อประมา6-7ปีก่อน
                              จุดประสงค์ของผมคือ ต้องการจัดสายไฟภายในเคสให้เกิดความสวยงาม
                              ตอนนั้น จะหาเคสฝาใสสวยๆ มันก็ไม่ค่อยมี ต้องเอาเคสราคา 500-1xxx มาโม พ่นสี ขุด เจาะ สาระพัดจะทำ
                              เพื่อให้ในเคสมันสามารถจัดสายไฟง่ายๆ พัดลมก็เอามาพ่นสี
                              ซิงค์ระบายความร้อนก็ไม่ได้มีให้เลือกมากมายเหมือนสมัยนี้
                              ครั้นอยากจะเป้นแมวน้ำก็ยุ่งยากเหลือเกิน ถ้าไม่สั่งของแพงๆจากนอก
                              ก็ต้อง DIY กันไป บล๊อก CPU ก็ CNC กันไป หม้อน้ำมอไซค์ ปั๊มตู้ปลา สายยางถูกๆ ฯลฯ
                              การจัดสายไฟก็ตามอรรถภาพ ขนาดพัดลมที่เป่าโน๊ตบุ๊คอันละ 99 มาแกะออกแล้วทำเป็นพัดลมเป่าแรม
                              เรื่องการพ่นสีเนี่ย ไปร้านขายสีเปร์ยจนรู้ครับ ว่าสีไหนเรืองแสง สีไหนสะท้อนUV

สมัยนี้แค่อยากมีคอมสวยๆสักเครื่องมันไม่ใช่เรื่องยากครับ
                              เคสคอมมีราคาเริ่มต้นที่ 1300 ก็มีฝาข้างใสกันแล้ว เผลอๆข้างในสีดำให้ด้วย
                              ซิ้งค์ระบายความร้อนสวยเริ่มต้นที่ราคาไม่ถึงพันก็มี
                              หรือจะไปเป็นแมวน้ำระบบปิดก็ราคาเริ่มต้นที่ 1500
                              จะจัดสายไฟให้สวยๆ PSU บางรุ่นก็เป็นสายไฟแบบถอดได้ หรือไม่ก็เป็นสายที่สวยมาอยู่แล้ว
                              พัดลมมีให้เลือกหลายเกรดหลายราคา

ผมว่าจุดประสงค์ในการแต่งคอมของผมและของหลายๆคนยังเหมือนเดิม คือ ต้องการความสวยงามภายในเคส แค่วิธีการมันต่างไปจากเดิม

Comment

Originally posted by golfgolfgolf View Post
                                เมื่อก่อนที่เข้ามาในห้องโมดิฟายนี้แรกๆเมื่อประมา6-7ปีก่อน
                                จุดประสงค์ของผมคือ ต้องการจัดสายไฟภายในเคสให้เกิดความสวยงาม
                                ตอนนั้น จะหาเคสฝาใสสวยๆ มันก็ไม่ค่อยมี ต้องเอาเคสราคา 500-1xxx มาโม พ่นสี ขุด เจาะ สาระพัดจะทำ
                                เพื่อให้ในเคสมันสามารถจัดสายไฟง่ายๆ พัดลมก็เอามาพ่นสี
                                ซิงค์ระบายความร้อนก็ไม่ได้มีให้เลือกมากมายเหมือนสมัยนี้
                                ครั้นอยากจะเป้นแมวน้ำก็ยุ่งยากเหลือเกิน ถ้าไม่สั่งของแพงๆจากนอก
                                ก็ต้อง DIY กันไป บล๊อก CPU ก็ CNC กันไป หม้อน้ำมอไซค์ ปั๊มตู้ปลา สายยางถูกๆ ฯลฯ
                                การจัดสายไฟก็ตามอรรถภาพ ขนาดพัดลมที่เป่าโน๊ตบุ๊คอันละ 99 มาแกะออกแล้วทำเป็นพัดลมเป่าแรม
                                เรื่องการพ่นสีเนี่ย ไปร้านขายสีเปร์ยจนรู้ครับ ว่าสีไหนเรืองแสง สีไหนสะท้อนUV

สมัยนี้แค่อยากมีคอมสวยๆสักเครื่องมันไม่ใช่เรื่องยากครับ
                                เคสคอมมีราคาเริ่มต้นที่ 1300 ก็มีฝาข้างใสกันแล้ว เผลอๆข้างในสีดำให้ด้วย
                                ซิ้งค์ระบายความร้อนสวยเริ่มต้นที่ราคาไม่ถึงพันก็มี
                                หรือจะไปเป็นแมวน้ำระบบปิดก็ราคาเริ่มต้นที่ 1500
                                จะจัดสายไฟให้สวยๆ PSU บางรุ่นก็เป็นสายไฟแบบถอดได้ หรือไม่ก็เป็นสายที่สวยมาอยู่แล้ว
                                พัดลมมีให้เลือกหลายเกรดหลายราคา

ผมว่าจุดประสงค์ในการแต่งคอมของผมและของหลายๆคนยังเหมือนเดิม คือ ต้องการความสวยงามภายในเคส แค่วิธีการมันต่างไปจากเดิม
                                ไม่เห็นกันซะนานเลย กิกิ

Comment

Working...
                                X