Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแชร์ไวเลสอินเตอร์เนตครับช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแชร์ไวเลสอินเตอร์เนตครับช่วยหน่อยครับ

มี USB Wireless ที่มี AP สามารถปล่อยสัญญาณได้นะครับ และมี USB Wireless ที่เป็นตัวรับอีกตัว อยากทราบว่า จะทำการแชร์กันอย่างไรครับ ตั้งค่าตัวปล่อยสัญญาณอย่างไรและตัวลูกอย่างไรครับ...
    หรือว่าแค่นี้ยังไม่พอจะต้องมีอะไรเพิ่มอีกครับ...

อยากรู้เหมือนกัน ใช้ edimax EW-7128g อยู่มันเซ็ตให้เป็น AP ได้ อยากทราบวิธีการเหมือนกัน

Comment

1t

Comment

ติดปกติงับ แล้ว ตั้งที่ ตัว gateway หรือเครื่องที่ ต่อ net งับ... ว่าให้เครื่องในวง lan วิ่งออก net ได้...

ส่วนเครื่องที่ มาใช้สัญญาณ ก็ตั้ง gateway เป็น ip ตัวที่ ออก net งับ

Comment

ช่วยอธิบายละเอียดกว่านี้ได้ไหมครับ อยากรู้มากครับ

Comment

Working...
          X