Announcement

Collapse
No announcement yet.

่ชวยแนะนำบอร์ด AMD หน่อยค่ะเพิ่งย้ายค่าย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ่ชวยแนะนำบอร์ด AMD หน่อยค่ะเพิ่งย้ายค่าย

พอดีจะมาเล่น Amd ว่าจะถอย Phenom แต่ว่า ไม่รู้จะซื้อ บอร์ดรุ่นไหนดี ไม่คล๊อกนะคะ ทำไม่เป็น ขอเป็นยี่หอ้ Asus ค่ะ ใช้ยี่ห้ออื่นแล้วไม่ค่อยสบายใจ

ไม่รุเหมือนกัน ของ ASUS รออ่านด้วยคน

แต่ผมใช้ DFI DK Lawparty นะ

รอ
    v
    v
    v
    v
    v

Comment

บอร์ด Asus ก็ M3A32-MVP จิ

เพิ่มอีกหน่อยก็ Deluxe+WiFi ด้วย

Comment

งบครับ งบ(สำหรับบอร์ด)
        อยากได้Asus ก็มีตระกูลM3ต่างๆ(แต่M3Aมีปัญหากันเยอะนะครับ)ถ้างบเยอะก็M3A32-MVP สวยงามอลังการครับ และก็มีพวกM3N78 ตางๆ M3A78
        แต่ถ้าแบรนด์ที่ไว้ใจได้เป็นอย่างดีอีกตัว ก็ DFI-DK790FX M2RSครับ ค่าตัว4800.-ได้

Comment

เป็นผมนะครับ ตอนแรกก็คร๊อกไม่เป็น แต่พอมีบอร์ดมา
          ก็ลองหาความรู้ไปเรื่อยๆแล้วลองทำดูก็เป็นเองครับ

ผมเองแนะนำ DFI-DK790FX M2RS

ว่าแต่ DFI-DK790FX M2RS มัน4800แล้วหรอครับท่าน

Comment

อีกตัว ผมว่า คุ้มค่า ABIT AX78 3150

Comment

ตัวนี้ครับ คุณภาพ + ความหรูหรา ราคาไม่แพงเกินไป
              http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4323

Comment

ASUS AM2+ M3A78-EH AMD 780G/SB700 3 Yrs. ALC 2690
                ASUS AM2+ M3A78-EMH HDMI AMD 780G/SB700 3 Yrs. ALC 2880
                ASUS AM2+ M3A AMD 770/SB600 3 Yrs. ALC 2620
                ASUS AM2+ M3A-H/HDMI AMD 780G/SB700 3 Yrs. ALC 3290
                ASUS AM2+ M3N78-EMH HDMI NVIDIA GeForce 8200 3 Yrs. ALC 2880

Comment

ABIT AX78 3150
                  DFI-DK790FX M2RS

2 ตัวนี้น่าสนใจ

Comment

แนะรุ่น M3A78-EH นี้ครับถ้าไม่คล็อก เบากระเป๋าดี แต่ถ้ากระเป๋าหนักก็ข้ามไปรุ่นใหญ่เลยเป๋าจะได้เบาๆบ้าง

Last edited by OWNER; 10 Sep 2008, 20:06:56.

Comment

No.1 Mainboard in thailand !

ASUS M3A 32MVP WiFi จัดไปครับ

ถ้าแพงไปก็ M3A-XXX ตัวที่กำลังจะออกใหม่อะ 790GX แสบมากครับ O_o

Comment

ถ้าไม่คล็อกแนะนำ ECS Black เลยครับ อิอิอิ

ถูกดีครับ ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                          เป็นผมนะครับ ตอนแรกก็คร๊อกไม่เป็น แต่พอมีบอร์ดมา
                          ก็ลองหาความรู้ไปเรื่อยๆแล้วลองทำดูก็เป็นเองครับ

ผมเองแนะนำ DFI-DK790FX M2RS

ว่าแต่ DFI-DK790FX M2RS มัน4800แล้วหรอครับท่าน
                          5800ครับ ผิดๆ
                          4800นี่ สงสัยไปสอยกันกระจุยเลย ลดพันนึงนี่ไม่ใช่น้อยเลยสำหรับบอร์ด

Comment

ถ้าไม่คลอก ECS ก้อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

Comment

Asus ไม่เน้นฝั่ง AMD เท่าไหร่
                              ไม่รู้เปงไง ออกมาแต่ละตัว - -*

Comment

Working...
                              X