Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา S41 ครับ ช่วยเข้ามาดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา S41 ครับ ช่วยเข้ามาดูหน่อย

ผมใช้ S41-335 มาได้เกือบปีแล้วครับ พึ่งไปเปลี่ยนบอร์ดมาเรื่องการ์ดจอพัง
    เปลี่ยนมาได้เกือย 2 อาทิตย์ ใช้ vista + driver ก็ปกติดี อยู๋จอฟ้าและภาพแตกๆ
    หลังจากนั้นก็บูทเข้าวินโดว์ปกติไม่ได้เลยค้างตลอด (เวลาโหลด bios + บูทเครื่องก็ใช้ได้ปกติดี จอแสดงผลครบ) เลยลองลง vista ใหม่ก็ปรากฎว่าใช้ได้ครับ แต่พอลง Driver การ์ดจอ (ทั้งของเบนคิวและตามเว็บ) ก็จะเข้าวินโดว์ไม่ได้

ลองลงวินโดว์ใหม่ไปหลายรอบแล้วก็ไม่หาย แบบนี้เป็นที่อะไรครับ การ์ดจออีกหรือเปล่า

ใครเคยมีปัญหานี้รบกวนเข้ามาแชร์กันได้เลยครับ

เลยลองลง vista ใหม่ก็ปรากฎว่าใช้ได้ครับ แต่พอลง Driver การ์ดจอ (ทั้งของเบนคิวและตามเว็บ) ก็จะเข้าวินโดว์ไม่ได้
    เข้าวินโดว์ไม่ได้ นี่ไม่ได้ยังไงครับ จอฟ้าหรือว่าภาพแตกหรือว่าอย่างอื่น

Comment

งงง เหมือนกันครับ

อาการแบบนี้น่าจะเป็นที่ แผ่น windows ไม่สมบูรณ์นะครับ

ถ้าเป็นที่การ์ดจอจริงๆ มันจะ บูตไม่ขึ้นเลย

-"-

Comment

คือมันหน้าจอมืดไปครับหลังจากบูท ตอนจะมีโลโก้วินโดว์โผล่มา มือไปเลยกดอะไรไม่ได้

วินโดว์ผมลองทั้งแผ่นพันทิพย์ บิท แผ่น OEM หมดแล้วด้วย งงเลย
        Last edited by sentinalg; 11 Sep 2008, 10:57:05.

Comment

ซื้อแผ่นใหม่มาลงเด้อ

Comment

service ช่วยท่านได้

Comment

Working...
            X