Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงใหม่ก็ไม่ได้ ลบก็ไม่ได้ครับ ช่วยที่นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงใหม่ก็ไม่ได้ ลบก็ไม่ได้ครับ ช่วยที่นะครับ

ผมได้ลงโปรแกรม InkSaver 2.0 เป็นโปรแกรมช่วยประหยัดหมึกพิมพ์ครับ ลงใกล้เสร็จแล้วมันก็ให้รอซักครู่นึง ผมก็รอ รอ รอ จนครึ่งชั่วโมงแล้ว ไม่เสร็จซักทีนึง

ผมจึงเปิด Task Manager ขึ้นมาปิดมันซะ แล้วกะว่าจะไปลอออกแล้วลงใหม่ครับ

แต่มันไม่มีตัวให้ Uninstall ครับ เลยลงใหม่อีกครั้งนึง แล้วมันก็ขึ้นตามรูปเลยครับ

ไม่รู้มันเป็นอะไรครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ต้องใช้จริงๆครับ หมึกมันใกล้จะหมดแล้ว

ขอบคุณมากครับ

ช่วยผมหน่อยครับ

Comment

โปรแกรมนี้ผมก็เคยใช้ แต่พิมออกมาไม่ work สีจางมากๆคับ

Comment

ลองหาโปรแกรมพวก Your Uninstaller หรือ CCleaner มาลบ

หรือไม่ก็เข้าไปปิดใน Task Manager และเข้าไปเช็คใน MSConfig ว่าโปรแกรมนี้รันพร้อมกับการบูตเข้าวินโดวส์ด้วยหรือไม่ที่แท็บ Startup ถ้ามีให้เอาเครื่องหมายถูกออก แล้วตามเข้าไปลบใน Program Files อีกทีครับ

ถ้าผมหาไม่เจอผมจะตามเข้าไปลบใน Registry ด้วยน่ะครับ ขุดรากถอนโคนซะเลย อิอิ

Comment

ลบแล้วควรรีเครื่องอีกทีน่าจะลงใหม่ได้นะ

Comment

Originally posted by microsoft™ View Post
            ลองหาโปรแกรมพวก Your Uninstaller หรือ CCleaner มาลบ

หรือไม่ก็เข้าไปปิดใน Task Manager และเข้าไปเช็คใน MSConfig ว่าโปรแกรมนี้รันพร้อมกับการบูตเข้าวินโดวส์ด้วยหรือไม่ที่แท็บ Startup ถ้ามีให้เอาเครื่องหมายถูกออก แล้วตามเข้าไปลบใน Program Files อีกทีครับ

ถ้าผมหาไม่เจอผมจะตามเข้าไปลบใน Registry ด้วยน่ะครับ ขุดรากถอนโคนซะเลย อิอิ
            ผมก็ใช้ Your Uninstall แล้วครับ มันไม่มีชื่อโปรแกรมให้ลบครับ ยังงงอยู่ครับ
            Originally posted by joykajaa View Post
            ลบแล้วควรรีเครื่องอีกทีน่าจะลงใหม่ได้นะ
            มันลบไม่ได้นะซิครับ

Comment

ใช้ System restore ครับ ผมเคยลองใช้แล้วไม่มีผลเท่าไหร่ครับ Inksaver

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
                ใช้ System restore ครับ ผมเคยลองใช้แล้วไม่มีผลเท่าไหร่ครับ Inksaver
                ครับผม แต่ผมไม่อยากใช้ System restore

Comment

เซ็ทไม่ให้มันไม่เป็น defaut ยังครับ เข้าไปเช็ค Printers and Faxes
                  เเล้วลองเข้า safemode ลบออก

ผมเคยลงโปรเเกรมนี้เมื่อก่อนเเต่ลบออกไปนานเเล้ว จำไม่ได้เเล้วด้วยว่าลบออกยังไง เดี๋ยวคิดออกจำได้จะมาช่วยตอบครับ

Comment

ครับผม

Comment

Working...
                    X