Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD กับ ATI แตกต่างกันยังไง แล้วก็ 3850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

5555+ เอาน่าช่วยเหลือเกื้อกูลกันไปคับ

Comment

งง ครับ ตกลง ได้ มะครับ

Comment

Originally posted by interpower View Post
        ใครเอาพาดาวันน้อยมาบอร์ดเทพละเนี่ย -*-

.. ตอบหน่อยครับ

Comment

เมนบอร์ดคุณ เป็น 775 นั้นคือรองรับของ intel
          ซึ่งก็ไม่เีกี่ยวอะไรกับการ์ดจอคุณอยู่แล้ว
          จะซื้อการ์ดจอดูว่ารองรับกับบอร์ดเราไหม คุณดูที่ว่า บอร์ดคุณเป็น PCI-EX หรือ AGP
          แล้วเมนบอร์ดคุณที่บอกนั้น เป็น PCI-EX คุณก็ต้องมองหา VGA ที่รองรับ PCI-EX คับ
          ซึ่ง ATI HD3850 ที่คุณต้องการส่วนใหญ่เป็น PCI-EX รับได้ครับ แต่แรงไหม
          มันก็แรงคับ จะซื้อก็ดูงบด้วยนะคับ ATI HD4850 มันแรงกว่า ดูว่าราคาต่างกันเยอะไหมแค่นั้นเอง
          4850 แรงร้อนเร็วด้วยซื้อมาแล้วอย่าลืมดูวิธีทำให้เย็นในบอร์ดนี้ละคับ

Comment

แล้วบอร์ดผมรับมะครับ

1 x PCI Express x16

2 x PCI Express x1

2 x PCI

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
              แล้วบอร์ดผมรับมะครับ

1 x PCI Express x16

2 x PCI Express x1

2 x PCI
              ใส่ได้

Comment

เต็มสปีดไหมครับ ดด

Comment

Originally posted by verjil View Post
                  HD เฟรมเรตจะเยอะกว่า
                  ATI เฟรมเรตจะปล่อยได้สม่ำเสมอกว่า โดยดูแล้วไม่กระตุก
                  นัวได้เนียนจริงๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ใส่ได้

แล้วเต็มสปีดการ์ดจอมะครับ

Comment

อัพ

Comment

Working...
                      X