overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 2 of 2

Thread: ช่วยแนะนำที่คับในงบ 5000 คับเอาอ่ะไรดี

RedDeMOn13
    Guest

Default ช่วยแนะนำที่คับในงบ 5000 คับเอาอ่ะไรดี

เรื่องมันมีอยู่ว่าคับ ในวันนึงผมนั้งเรียนอยู่คับ แต่อาจารย์ไม่มาใช้ไหมคับ คาบนั้ก็ว่างแต่ ร.ร. ผมเค้าห้ามออกนอกห้องเรียนแล้วที่นี้ผมก็ขอยืมมือถือ n73 ก็ได้แต่อยู่ในห้องนั้งฟังเพลงคับ แต่สิ่งที่ได้นั้นผิดใจ เอ้ยผิดหวังคับเพราะผมว่าลำโพงบ้านผมยังขับเสียงได้ดีกว่า แต่ทำไงได้ผมไม่มี mp3 เพราะจะเก็บเงินซื้อ ซาวกาดคับ แต่พอผมไปถามเพื่อนให้พี่มันหิ้วลำโพงมาให้ ราคาทำผมแทบช็อคคับ
    เพราะเงินเก็บติดลบแน่ มันบอก ซาวกาด 30 ลำโพง 50 ไดเวอ 20 เหอะๆ บ้านตูไม่รวยน่า
    เอาละผมไตรตรองอยู่นาน และเข้ามาดูในเว้ปนี้ เอาเว้ยลองหา mp3 ดีมาฟังดีกว่าแต่ mp3 มันงั้นๆ ผมอยากนั้งดูหนังไรเงี้ยคับ เพราะเบื่อ mp3 คับ ยืมเพื่อนทั้งวันจนมันไม่เอามาละ
    เอออยากรู้คับเวลาฟังไปนานมันจะเจ็บหูนี้เกิดจากอ่ะไรคับ อยากรู้มาก เครื่องไม่ดีหรือหูฟังเน่าอ่ะคับ แก้ปัญหาได้ป่ะคับ หรือเป็นที่เราเอง

เอาละเข้าเรื่องคับ
    ผมอยากได้อ่ะไรก็ได้ที่ผมสามารถดูหนังได้ และฟังเพลงได้ (ผมไปนั้งฟัง Iphone ของเพื่อนหูฟังเน่าๆ เน่ามากคับประมาณ 300 มันบอกมันผ่อนอยู่เลยได้หูแค่เนี้ย เสียงนี้ผมติดใจคับ เพราะชีวิตนี้ผมว่าเครื่องมันเจ๊งกว่าลำโพงที่พ่อผมลงไป 50k อีกเหอะ อาจเยอะกว่าเนี้ยเพราะผมประเมินเอา )
    เล็งไว้น่ะคับ
    iriver e100 ituch และไรอีกอ่ะคับ
    ชอบเน้นดูหนังมากกว่าฟังเพลงประมาณ 60/40 ได้คับ
    และอีกอย่างคือผมไม่มีเวลาดูหนังที่โหลดมาเลยเช่นนั้งโหลดเป็นเดือนจนฮาดดิสเต็มและก็ไม่มีเวลาดู
    ratio เสียโดนพี่ด่า โดดเพื่อนด่าเฮ้อ id พี่ แต่ผมให้เพื่อนใช้ด้วย
    อยากได้พวกเนี้ยคับ อยากได้หน้าจอใหญ่ชัด แต่ผมดูเสป็คมันไม่เป็นอ่ะคับ

แล้วไอ้หูฟัง super fi5 นี้ดีป่ะคับ เพราะถ้าดีตรุษจีนนี้จะหวดมาซักตัว แค้นคับเวลาขอยืมเพื่อนมาเทสเสียงแล้วไม่ได้ อิอิ ผมลองเทสกับมือถือ nเกือบทุกตัวละ
    n95 ไม่เคยเพราะคนที่ใช้เป็นตุ๊ดเลยไม่กล้าขอ ผมว่าไอโมบาย ดีกว่าอีกในเรื่องเสียงนี้ผมลองฟัง และเปรียบราคา

คับผิดพลาดประการใดผมขออภัยคับเพราะผมพิมผิดบ่อยมาก รู้ตัวคับ เว้นวรรคอาจจะผิดเพราะผมว่า

OverclockZone Member

..

Bookmarks

Bookmarks