overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: งบ 21,000 ขอCPU,M/B,VGA,RAM ครับ(แนะนำหน่อยคับ)

OverclockZone Member Mr.NOfearS's Avatar

Default งบ 21,000 ขอCPU,M/B,VGA,RAM ครับ(แนะนำหน่อยคับ)

งบ 21,000 ขอ CPU,M/B,VGA,RAM ครับ(แนะนำหน่อยคับ)

INTEL Q6600 2.4 GHz,FSB 1066MHz,65nm,L2 Cache 8Mb 6,810 3Y
    ทีแรกว่าจะเอา 2 core แต่คิดไปคิดมาเป็น Qcore เลยน่าจะดีกว่า (ไหมครับ เห็นว่าเป็น Qcore เทียม)

ASUS P5Q PRO FSB1600,4DDR1200,Intel945,2xPCIex16+2PCI+1IDE,6SATA,ATX 4,650
    เผื่อจะup cpu-ram ในอนาคตครับ ไม่ใช้ raid แต่อยากเผื่อ SLi ที่ 16x สองตัวเลย(ไม่รู้ตัวนี้จะใช้ได้ป่าว)
    เห็น gigabyte ตอนนี้ก็มาแรงเยอะเลย แต่เลือกไม่ถูก รบกวนทีนะครับลึกๆคิดว่าของเค้าอาจดีกว่า
    ขอเป็นแบบทองแดงระบายความร้อน พ่วงไปตรงเฟสจ่ายไฟด้วยครับ

2 X DDR2(800) 2GB. CorSair (OEM) ไหม้เคลมได้ DDR2 for PC 1,190x2
    อยากได้ที่แบบไหม้เคลมได้ แล้วเป็น kit แปะมาด้วยเลย แต่ไม่รู้ราคาน่ะครับ ไม่รู้ว่าตัวนี้มีป่าวนะ

VGA คิดไม่ตกครับ
    อยากได้ พวกGF 8800 up แต่ข้องใจว่า พวก 4850-4870 เนี่ยมันเป็นยังไง จะดีกว่าไหม
    แล้วที่เป็น GF8800 GT กับแนวๆ 9800GTX+ อย่างไหนดีกว่าครับ งบเหลือประมาณ 7,000 บาท
    แล้วยี่ห้อไหนจะแรงกว่ากัน xfx ,winfast,spark

ช่วยแนะนำให้เยอะๆหน่อยนะครับ อาจะเป็นกระทู้ให้ความรู้ (คนที่ไม่รู้) ก็ได้ครับ
    ช่วงหลังๆทำงานเยอะไม่ค่อยได้ติดตาม อยากได้ความรู้เพิ่มเติมครับ

ปล.เคยตั้งกระทู้แล้วเมื่อวานแต่ไม่เห็นมีที่ผมพิมพ์โพสต์เลยแก้ไขก็ไม่ได้ เลยขออนุญาติตั้งใหม่นะครับ
    ขอบคุณทุกความเห็นมากๆ ครับ (เป็นไปได้ช่วยลบกระทู้เดิมให้ทีครับ)
    Last edited by Mr.NOfearS; 10 Sep 2008 at 23:31:17. Reason: พิมพ์ผิดครับ

OverclockZone Member tawincam's Avatar
    ปางกะ ปิ ตะวันนา

ชอบอันไหนก็ เอาอันนั้นล่ะครับ

ชอบค่ายเขียวก็ xfx9800gtx+ 6,990

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

จะเอา MB ไป CROSSFIER แต่ซื้อ การ์ดจอ NVIDIA เง้อ

OverclockZone Member oomiN's Avatar

Intel ก็เห็นเป็น Qcore เทียมทั้งนั้น

งง กะคุณเลือกบอร์ด จะ CF แต่เลือก 8800 GT

HD 4850 แรงกว่า 8800 GT อยู่หลาย ถ้าเลือก P5Q Pro เล่น HD4850 ดีฝ่า

Geil OCZ ใหม้เคลมได้ ขายเป็นคู่ ดูลแชนเนล

OverclockZone Member Mr.NOfearS's Avatar

เง้อออ ขอโทษทีครับ เป็น SLI ครับ ไม่รู้ว่าบอร์ดนี้ใช้ได้หรือเปล่า หรือว่าบอร์ดไหนดีกว่า Gigabyte ก็ไม่ค่อยรู้ ลึกๆก็อยากลอง ati แต่กลัว จุกจิก เห็นว่าปักหมุดปัญหากันเลย
    ขอคำแนะนำ board ด้วยครับ
    OCZ เท่าไหร่หรอครับ bus800 ใช่ป่าวครับ อยากรู้ราคา 2Gb นะครับ สองตัว
    แบบมีซิ้งค์มีป่าวหว่า อยากได้ซิ้งๆๆ thank a lot
    Last edited by Mr.NOfearS; 10 Sep 2008 at 23:36:17. Reason: เพิ่มเติม

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

SLI ก็ต้องหาเมนบอร์ดรุ่นอื่นครับ บอร์ดนี้ รับแต่ ATI2ตัวครับ

ไปซื้อมาละครับ ขอบคุณมากๆ (งบบานเหมือนกันง่า T_T)

OverclockZone Member estrellas's Avatar

ถ้าซื้อบอร์ด P45 มา ก็ SLI ไม่ได้อยู่แล้วครับ

PCI-x สองช่อง ไว้สำหรับ Crossfire ครับ ต้องค่าย ATI ถึงจะใส่สองใบได้ครับ

Bookmarks

Bookmarks