Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมวิสต้า64บิทของผมไรท์ดีวีดีทีกินแรมไปเกือบ4เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมวิสต้า64บิทของผมไรท์ดีวีดีทีกินแรมไปเกือบ4เลย

ผมมีแรม 4 กิ๊ก เวลา ไรท์ที กินไป 90 % แหนะ ช้ามากกกก
    ไวรัสก็ไม่มี

เหอๆอย่าว่าเเต่ไลท์เเผ่นเลย
    ผมว่าวิสต้ายังจัดการระบบหน่วยความจำไม่ดี ขนาดติดตั่งเกมส์ มันกินไป 2.1 GB เเล้วไม่คืนเเรมด้วยเมื่อติดตั่งเสร็จ

Comment

ตกลงมีเยอะ แต่ไม่อยากให้ใช้ เห่อๆ แล้วจะมีไว้ทำไม งองู2ตัว

Comment

Originally posted by HUNT2HUNT View Post
        ผมมีแรม 4 กิ๊ก เวลา ไรท์ที กินไป 90 % แหนะ ช้ามากกกก
        Originally posted by bunyawat View Post
        เหอๆอย่าว่าเเต่ไลท์เเผ่นเลย
        ผมว่าวิสต้ายังจัดการระบบหน่วยความจำไม่ดี ขนาดติดตั่งเกมส์ มันกินไป 2.1 GB เเล้วไม่คืนเเรมด้วยเมื่อติดตั่งเสร็จ

เอ่อ... ใช้ vista x64 มานานละ

ผมไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้อ่ะ...

Comment

ถ้าใช้ Nero version ใหม่ ก็ทำใจล่ะครับ สวาปามแรมสุดๆของผมแรม 2 กิ๊ก มันก็เล่นซะเกือบหมด

Comment

Originally posted by HUNT2HUNT View Post
            มันหิวครับท่าน
            มันเลยกินแรม
            สงสัยโดนไวรัส

Comment

ผมก็ใช้ vista x64 ยังไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลยครับ

Comment

ใช้ xp ดีกว่าเยอะ ทั้งเล่นเกม/งาน ลื่นกว่า

Comment

ลองใช้โปรแกรม Hijackthis ตรวจดูครับ Nero อาจติด Trojan

Comment

Working...
                  X