Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการซื้อ Heatzing ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการซื้อ Heatzing ทีครับ

ผมมีงบอยู่ 2500 ครับ CPU : Intel Pentium 4 (3.0 GHZ.)
    ต้องการที่มันเงียบๆครับ ช่วยแนะนำที

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    เดี๋ยวจาเข้ามาดู

เค้าบอกว่า Heatzing ของ Zalman ดีอ่าคับ แล้วพัดลมมันดังมากป่ะ

Comment

ใช้อยู่ก็ไม่ดังนะครับ เท่+เย็นอีกด้วย ตัว9700led อะครับร้าน busitek ขายอยู่ 2390

Comment

Originally posted by nongbat View Post
        ผมมีงบอยู่ 2500 ครับ CPU : Intel Pentium 4 (3.0 GHZ.)
        ต้องการที่มันเงียบๆครับ ช่วยแนะนำที

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        เดี๋ยวจาเข้ามาดู

ดังไม่ดังไม่รู้แต่ สวย + เย็นนนนนนนนน มากกกกกกกกกก หุหุหุ ( ZALMAN 9500LED )
        ( แต่ผมว่า ZALMAN 9700LED น่าจะเย็น กว่านี้นะ ของผมใส่ไม่ได้ ติด PSU ก็เลยซื้อ 9500LED หึ เศร้า )

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบบคับ

Comment

Thermalright HR - 01 เห็นเค้าว่ามันเย็นทำไมเชียร์ zalman กันหว่า
            ( เป็นหน้าม้าให้ Thermalright เองก็ได้ อิอิ )
            Last edited by alec; 1 Feb 2007, 11:00:58.

Comment

HR-01 +ท่อดูด+พัดลม120ดูดออก+80เป่าซิ้ง รอบราวๆ 2000 พัดลมทั้ง2อันอ่ะนะ
              อัด3200+ อัด 2.4 ไฟ1.5 ตอนนี้ความร้อนอยู่ที่ 25C ตอนเปิดเครื่อง

Comment

ผมแนะนำเป็น Hyper6+ (อีกแล้ว)

Comment

Hyper6+ หนักเกือบโลไม่กลัวเรื่องหนักก็โอเค
                  แต่รู้สึกว่า HR-01 เบากว่าราคาพอกันนะ
                  Last edited by alec; 22 Jan 2007, 11:25:29.

Comment

มันหนักจริงครับ
                    แค่สมัยก่อน เดียวนี้ ก็ยังนิยมอ่ะ
                    เสียงจะดีงเพราะ ฟิน มันบางมากๆ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=30843

Comment

เย็นไม่เย็นไม่รู้ แต่ ASUS Silent Knight เท่ที่สุด อิอิ โดนใจ

Comment

อะนะ BigTyphoon โดนใจผมสุดอ่ะ
                          แต่รู้สึกตอนนี้บอร์ดเริ่อมโก่ง

Comment

Ultra 120 only

Comment

ใช่ ตัวนั้นมันเย็นกว่าจริงนะ

Comment

Working...
                              X