Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำถูกหรือผิดช่วยบอกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำถูกหรือผิดช่วยบอกทีครับ

คือการ์ด GF ที่ใช้มันจะมีสายไฟให้เสียบห้อยมา 2 สาย

ผมเอาสายไฟเสียบทั้งสองเส้น (เห็นในคู่มือมันทำแบบนั้น)
    ทำอย่างไหนถึงจะถูกต้องครับ

เสียบสองเส้นน่ะถูกแล้วครับ

Comment

เมื่อก่อนผมเสียบเส้นเดียวตลอดเลยตัวเก่า GF9600 จะเป็นอะไรไหมครับ

Comment

/

Comment

ไม่ผิดครับ

Comment

เมื่อก่อนผมเสียบเส้นเดียวตลอดเลยตัวเก่า GF9600 จะเป็นอะไรไหมครับ

มันก็เล่นได้ ต่างกันยังไงครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ การ์ดอะไรอยู่ครับ

ถ้ามันมีรูให้เสียบ 2 รู ก็ต้องเสียบ 2 รู ครับ

แต่ก็สามารถเสียบรูเดียวได้ครับ แต่มันจะร้อง...

Last edited by unix; 11 Sep 2008, 10:07:39.

Comment

มันแล้วแต่การ์ดนะ บางรุ่นเห็นเสียบอันเดียวก็ติด(อย่างที่ผมใช้อยู่ตัวนึงนี่แหละ) บางตัวก็ต้องเสียสองมั้ง .... เอ๊ะยังงัย หุหุ

Comment

ตอนแรกใช้ 9600GT เสียบอันเดียว เล่นได้
                  ตอนนี้ใช้ 9800GT เสียบอันเดียว ก็เล่นได้

เลยเกิดอาการกลัวครับ ว่ายังไงกันแน่ แต่ในคู่มือมันเสียบสองอัน ในรูปมันมีที่เสียบไฟสองอัน
                  แต่กลับกัน ของจริงกลับมีที่เสียบอันเดียว แต่แยกมาสองอันเลยงงเลยครับ

Comment

Working...
                  X