overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ประกันเปลี่ยนเครื่อง ACER ASUS HP VAIO HP

คนใช้ไม่ถึง7วัน
    Guest

Default ประกันเปลี่ยนเครื่อง ACER ASUS HP VAIO HP

ขอความคิดเห็นเรื่องประกันของเปลี่ยนเครื่องยี่ห้อ ACER ASUS HP VAIO HP
    ถ้า notebook ตัวโปรดของคุณที่จ่ายเงินเท่ากับคนอื่นแต่สภาพการใช้งานมันไม่เท่าคนอื่น ทั้งที่ซื้อยังไม่ถึง 7 วันแล้วเจอปัญหาด้าน Hardware (ผมยังไม่ขอเอ่ยยี่ห้อน่ะครับเพราะรอคำตอบจากศูนย์ว่าจะได้การเปลี่ยนเครื่องหรือซ่อม) ถ้าเป็นคุณต้องการเปลี่ยนเครื่องไหมและคิดว่าบริษัทจะรับผิดชอบอย่างไร แต่ที่ผมเจอคือเริ่มที่จะโย้นความรับผิดชอบระหว่างร้านค้ากับบริษัท และถ้าต่างคนต่างไม่รับผิดชอบเราจะร้องเรียนที่ไหนได้ครับ

OverclockZone Member nutman's Avatar

ของผม HP ที่ หลัก 4 ลง driver webcam ไม่ได้
    recovery ก็ยังไม่ได้ ช่างเปลี่ยนให้ใหม่ เลย

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

ASUS ถ้าสั่ง 0 โดยตรงเลยน่ะ มานมีนโนบายนี้ ถ้่าผ่านดีลเลอร์ผมไมแน่ใจ

Guest

ถ้าพรุงนี้ยังไม่ได้คำตอยจากทางศูนย์ ผมจะขอเอ่ยยี่ห้อและจะบอกสิ่งที่พบมา และอีกอย่างทางศูนย์หน้าจะติดต่อกับร้านตัวแทนจำหน่ายได้ ไม่ใช่ให้ผู้บริโภคมาติดต่อเอง ทั้งๆ ตัวแทนจำหน่ายก็มีที่เดียวในจังหวัด

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

ที่ศูนย์ ASUS ไม่มีเครื่องใหม่ เพราะไม่ได้นำเข้า มีแต่อะหลั่ย แต่ถ้ามีปัญหาจริง อาจจะช่วยประสานงานให้ แต่เคยเจอนะ ร้านโบ้ยไปๆมาๆ เปลี่ยนอะหลั่ยเร็วกว่าอีก

Guest

เอางี้ครับผมขอบอกยี่ห้อเลยแล้วกันครับ คือ vaio c14 ผมซื้อเมื่อวันที่ 11 ม.ค 2550 เจอปัญหา 13 ม.ค. 2550 แต่นึกว่าศูนย์ปิด เสาร์-อาทิตย์เลยส่งเข้าศูนย์วันที่ 15 ม.ค. 2550 ถ้ารวมเวลาแล้วผมใช้ได้ 4 วันครับ
    ก่อนซื้อผมขอให้ทุกคนลองสังเกตตรง hard disk ซะหน่อยนะครับ เวลาเสียบ usb 1 ช่องจะมีเสียงหวีดดังจี๊ด ฐานขวา แต่ถ้าเสียบ 2 ช่องเสียงจะหายไป แต่ถ้าใช้ daptor ก็จะไม่มีเสียงเช่นเดียวกัน
    ก่อนตัดสินใจส่งเครื่องได้ไปลองเครื่องเพื่อนรุ่นเดียวซื้อก่อนหน้าผม ประมาณ 10 วันกันอาการเสียงจี๊ดไม่มี มีแต่เสียงอ่านของ Hard Disk ที่ปกติ และเพื่อนที่เคยเข้าศูนย์ vaio บริการการเปลี่ยนเครื่องแบบว่าไม่เกิน 7 วันเค้าจะเปลี่ยนให้ไหม
    ปล.ตอนนี้กลุ้มใจมากครับ เหมือนซื้อของมาแล้วส่งซ่อมเลย เพื่อนใครพอมีวิธีแนะนำโปรดแนะนำทีครับ

OverclockZone Member nutman's Avatar

เสียง วิ้ด เบาๆ ตอนที่เรา ใช้แบต รึป่าว

เหมือนมีคนบอกว่าเป็นเสี่ยง จาก HD มั่ง

หายคนเป็น IBM พี่ผมก็เป็น ผมก็เป็นนะ ไม่รู้เสียงเดียวกันรึป่าว

Guest

Quote Originally Posted by nutman View Post
    เสียง วิ้ด เบาๆ ตอนที่เรา ใช้แบต รึป่าว

เหมือนมีคนบอกว่าเป็นเสี่ยง จาก HD มั่ง

หายคนเป็น IBM พี่ผมก็เป็น ผมก็เป็นนะ ไม่รู้เสียงเดียวกันรึป่าว
    เสียงหวีดตลอดเลยนะครับแบบว่าดังพอควรเลย อยู่คนเดียวชัดเลย และที่สำคัญ ทำไหมเสียบ usb ช่องเดียวถึงจะมีเสียง แต่ถ้าเสียบ 2 ช่องหายไปเลยเสียง แต่ถ้าใช้ daptor นั้นจะไม่มีเสียงเลย ก่อนที่จะส่งก้ไปลองเครื่องเพื่อนเค้าก้ไม่ดังครับ

Guest

มาแล้วครับคำชี้แจ้งจาก Vaio เมื่อเวลา 8.19 น. เช้าวันที่ 18 ม.ค. 2550 ช่างได้โทรเข้ามาคุยและยอมรับว่ามีอาการจริงตามข้างต้นที่บอกไป และทางบริษัท Sony ได้ขอโทษเรื่องการใช้งานของเครื่อง และบริการที่ต่างๆ ได้ชี้แจ้งให้ผมฟังและจะสรุปให้ฟังดังนี้ "เนื่องจากเครื่องมีอาการตามที่บอกและยังซื้อมาไม่ครบ 7 วันทางบริษัท ยินดีที่จะรับผิดชอบ แต่ขอให้คุณติดต่อผสานงานกับทางร้านให้คุยเรื่องเปลี่ยนเครื่อง " ตอนนี้สำเร็จไป 1 ขั้นแล้วครับ ตอนนี้ผมก็ต้องไปแจ้งร้านที่ซื้อให้ติดต่อทาง Sony เป็นขั้นตอนที่ 2

ปล.ขอบคุณพนักงาน sony และขอโทษคำบางคำที่อาจไม่สุภาพเมื่อวาน คือว่าโมโหไปหน่อยครับ เพราะพนักงานไม่ชี้ชัดท่าทีเรื่องการเปลี่ยนเครื่อง จึงขอโทษไว ณ ที่นี้ด้วยครับ
    ปล2.สรุปให้ว่าทาง sony นั้นมีนโยบายการเปลี่ยนเครื่อง 7 วันครับถ้าไม่มีไรผิดผลาดจากทางร้านค้าที่ซื้อมา

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

ยินดีด้วยครับ ที่ได้รับความเป็นธรรมจากโซนี่
    ปล.มีปัญหาอะไรหรือไม่สบายใจอ่ะไรก็มาคุยกันได้นะครับ ยินดีครับ...

ยินดีด้วยครับ

แต่อยาก ทราบ จุดเสียครับ เวลาเจอเขากับตัวเองจะได้พอรู้ว่าเกิดจากอะไร

OverclockZone Member p._wittaya's Avatar

ยินดีด้วยครับ

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

เย้ ดีใจด้วยแปะๆ

เจอร์รี่
    Guest

ผมซื้อ Acer Aspire5551 ANWXMi มาได้ 3 วัน
    Backlight หน้าจอเสีย
    ทางAcer เปลี่ยนเครื่องใหม่ในเวลา 2 วันเลยคับ
    ตอนนี้ใช้งานปรกติดีเร็วจี๊ด กะว่าจาไปเพิ่มแรมอยู่พอดี

Bookmarks

Bookmarks