overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 57

Thread: เด๋วนี้ แค่ซาวน์การ์ดออนบอร์ดก็โอเคแล้ว จริงหรือ?

OverclockZone Member

Default เด๋วนี้ แค่ซาวน์การ์ดออนบอร์ดก็โอเคแล้ว จริงหรือ?

คุญทั้งหลายมีความเห็นว่าไงกันคับ

สำหรับผม แก้วหูไม่ได้เลี่ยมด้วยทองคำ ก็เลยคิดว่าใช่ ออนบอร์ดน่ะมันก็โอเคแล้ว

OverclockZone Member leahlover's Avatar

ตอนแรกผมก็คิดอย่างงั้นแหละครับ

ตอนนี้ผมคิดว่าฟังเพลงต้องมี sound card ครับ

OverclockZone Member

ผมหูตะกั่ว แต่ทนฟัง ออนบอร์ด ไม่ได้จริงๆ ครับ ท่านเองก็อย่าหลงไปฟังซาวดีๆ เข้าให้ละ เดี๋ยว ออนบอร์ดมันจะไม่ โอเค สำหรับท่านอีกต่อไป พาลจะเสียเงินเอาก็เท่านั้น.

OverclockZone Member p_chan's Avatar

ก็โอเคแล้วครับ ฟังเพลงได้มีเสียงออก

แต่ผมใช้ X-fi Xtreme music ซื้อจากในบอร์ดนี้ครับ

OverclockZone Member yuki_kaze's Avatar

okสำหรับคนที่ยังไม่ได้ลองฟังจากsound cardดีๆครับ ถ้าลองแล้วคงไม่หันกลับไปหาon-boardอีก

OverclockZone Member Hello! Project's Avatar

อดีต On Board

ปัจจุบัน Xtreme Gamer

Super Moderator tor_Za's Avatar

ดีกว่าไม่มีเสียงครับ

คนเราเมื่อเจอสิ่งที่ดีกว่าย่อมไม่อยากที่จะย้อนกลับไปหาอะไรเดิมๆกันทั้งนั้นครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member P_C_P's Avatar
    กองบัญชาการสุดสูง...

ผมเคยตกใจกับที่ว่า sound card อะไรแพงจัง

ใช้ on bord ก็ได้...แต่พอได้ลองแล้ว ผมไม่ใช้เลยครับ

ไม่ลองด้วย เล่นมันแต่ sound card เนี่ยครับ..............

ตามความพอใจเลยครับ...

OverclockZone Member NightLight's Avatar

คิดเหมือนกันนะครับ แต่จะให้ดีตามงบนะ หาลำโพงดีๆมาใช้กับ on board ก่อน แล้วค่อยขยับไป ซาวด์การ์ด เพราะ ผมเคยใช้ X-FI กับลำโพงธรรมดา เสียงมันก็ดีนะครับ แต่ว่าไม่สุดยอด พอลองเปลี่ยนลำโพงดีๆมาใช้ หนังคนละม้วนไปเลยจริงๆ

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

ถ้าแค่มีเสียง ก็ ออนบอร์ดไปนั้นแหละ ไม่เกี่ยวกับหูทองอะไรเลย

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

อย่างว่าแหละ คนเราเมื่อเจอสิ่งที่ดีกว่าย่อมไม่กลับไปทนกับของเก่าหน่ะนะ

OverclockZone Member b_ambee's Avatar

ลงทุนกะ sound card ผมว่าเห็นผลมากกว่าเปลี่ยนเป็น cpu แรงๆอีก

คนที่คิดว่า sound on board เสียงดีก็เหมือนกบในกะลาแหละครับ เพราะแต่ก่อนผมก็เป็นแบบนั้น เหอะๆ

OverclockZone Member morkang's Avatar

เข้าเวบนี้บ่อยๆ เดวก็ต้องซื้อ เหอๆ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมใช้ soundcard มาตั้งแต่คอมพ์เครื่องแรกแล้วครับ
    ฟัง sound onboard ทีไร มันไม่ใช่จริงๆ

OverclockZone Member heroin's Avatar

ถ้าอยากได้ฟังเสียงดนตรีเเบบใสๆปิ้งๆรื่นหู พาอารมณ์คล้อยไหวไปตามเพลง ก็ควรซื้อ soundcard ครับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

กะโหลกกะลาอย่างผม คิดว่าแค่ออนบอร์ดกะสากเก่าๆคู่นึงก็พอแล้ว

พอวันนึงได้ลอง SB0100 แทบจะเขวี้ยงออนบอร์ดทิ้ง (ติดอยู่ที่มันยังมี cpu กะ ram)

OverclockZone Member reezabza's Avatar

Quote Originally Posted by Macro View Post
    กะโหลกกะลาอย่างผม คิดว่าแค่ออนบอร์ดกะสากเก่าๆคู่นึงก็พอแล้ว

พอวันนึงได้ลอง SB0100 แทบจะเขวี้ยงออนบอร์ดทิ้ง (ติดอยู่ที่มันยังมี cpu กะ ram)
    เผาทิ้งเฉพาะส่วนที่ไม่เอา

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ถ้าจริงก็ไม่มีไครผลิตซาวการ์ดออกมาขายแล้วครับสมัยนี้

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

เคยเห็น กิ้กกะบ้วย เคยทำซาวน์ออนบอร์ด แบบใช้หลอดในภาคปรีแอมป์(tube) แต่ไม่รู้เสียงเป็นไงบ้าง ไครเคยใช้มาเล้าสู่กันฟัง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks