overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: แผ่นแท้เกมส์sporeซื้อมาใช้ได้กี่เครื่องครับ

OverclockZone Member retrobank's Avatar

Talking แผ่นแท้เกมส์sporeซื้อมาใช้ได้กี่เครื่องครับ

แผ่นแท้เกมส์sporeซื้อมาใช้ได้กี่เครื่องครับ กลัวcd-keyมันให้ใช่เครื่องเดียวอ่ะครับ พอดีจะหารกับน้องคนละครึ่งครับ ปล้วอยากรู้ว่าแผ่นแท้มีไรเพิ่มเข้ามาหรอครับ รบกวนบอกทีนะครับจะไปซื้อแล้วครับ

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ปกติของแท้จะใช้เครื่องต่อเครื่อง

OverclockZone Member retrobank's Avatar

แล้วอยากทราบเรื่องออนไลน์ด้วยอ่ะครับ ว่ามีไรให้ทำมั้งครับคุ้มไหมครับ

OverclockZone Member

ผมว่ามันได้หลายเครื่องนะ แต่มันใช้ DVD เล่นนะครับ คือน่าจะเล่นพร้อมกันได้ทีล่ะเครื่องเดียว
    ไม่คอนเฟิร์มนะครับ

OverclockZone Member xecution's Avatar

ถ้าแผ่นแท้ใช้ได้หลายเครื่อง คนทำเกมก็ตายพอดีครับ ใช้มันทั้งหมู่บ้านเลย1กล่องต่อ1ชุมชน ใครชื้อมาคนแรกก็แจกซีดีคีย์บอกต่อๆกันสรุปแผ่นแท้ทั้งหมู่บ้านครับกล่องเดียว...

ส่วนคุ้มไม่คุ้มสำหรับออนไลน์ ผมชื้อแผ่นแท้มาไม่ได้ดูที่คุ้มไหม ถือว่าอุดหนุนคนทำเกมเก่งๆดีๆ ถ้ามีแต่คนชื้อแผ่นปลอมไม่มีคนชื้อแผ่นจริงเลย ต่อไปไม่มีบริษัทเกมที่ไหนเค้าอยากมาลงทุนที่บ้านเราหรอกครับ แล้วก็จะไม่มีเกมดีๆใว้ออนไลน์กันเพราะมีแต่แผ่นปลอม

ที่พูดนี่หมายถึงคนที่พอจะมีเงินเหลือพอชื้อได้นะครับ ใครชื้อแผ่นแท้แล้วเงินไม่พอใช้ก็เล่นปลอมไปเถอะครับเอาสบายใจดีกว่า

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by xecution View Post
    ถ้าแผ่นแท้ใช้ได้หลายเครื่อง คนทำเกมก็ตายพอดีครับ ใช้มันทั้งหมู่บ้านเลย1กล่องต่อ1ชุมชน ใครชื้อมาคนแรกก็แจกซีดีคีย์บอกต่อๆกันสรุปแผ่นแท้ทั้งหมู่บ้านครับกล่องเดียว...

ส่วนคุ้มไม่คุ้มสำหรับออนไลน์ ผมชื้อแผ่นแท้มาไม่ได้ดูที่คุ้มไหม ถือว่าอุดหนุนคนทำเกมเก่งๆดีๆ ถ้ามีแต่คนชื้อแผ่นปลอมไม่มีคนชื้อแผ่นจริงเลย ต่อไปไม่มีบริษัทเกมที่ไหนเค้าอยากมาลงทุนที่บ้านเราหรอกครับ แล้วก็จะไม่มีเกมดีๆใว้ออนไลน์กันเพราะมีแต่แผ่นปลอม

ที่พูดนี่หมายถึงคนที่พอจะมีเงินเหลือพอชื้อได้นะครับ ใครชื้อแผ่นแท้แล้วเงินไม่พอใช้ก็เล่นปลอมไปเถอะครับเอาสบายใจดีกว่า
    เห็นด้วยครับ
    แต่แผ่นแท้บ้านผม ลงได้หลายเครื่องจริงๆนะ
    เช้ามาก็ copy save game ลง thumbdrive เอาแผ่นแท้ติดตัวไป ใส่เครื่องที่ทำงานเล่นต่อ

ปล เกม Heroes of Might and Magic
    FM2008 --> จำได้ลางๆ ตอนหลังไปโหลด crack no cd มาใช้
    ประมาณนั้นอ่ะครับ

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

แผ่นแท้ใช้ได้หลายเครื่องเครื่องแต่ต้องใช้แผ่นเวลาเล่น ออนไลน์น่าจะได้คนเดียว

ผมอยากรู้เกี่ยวกับการเล่นออนไลน์ของเกมส์นี้อ่ะครับ ว่าตัวเกมส์มีระบบไรมั้งท่าออนไลน์กันอ่ะครับ รบกวนตอบทีนะพี่น้อง

OverclockZone Member xecution's Avatar

Quote Originally Posted by retrobank View Post
    ผมอยากรู้เกี่ยวกับการเล่นออนไลน์ของเกมส์นี้อ่ะครับ ว่าตัวเกมส์มีระบบไรมั้งท่าออนไลน์กันอ่ะครับ รบกวนตอบทีนะพี่น้อง
    ก็คือถ้าท่านออนไลน์เวลาเล่นมันก็จะมีตัวสัตว์ประหลาดของท่านอื่นๆทั่วโลกให้เราดูเราโหลดเราวิจาร
    หรือตัวของท่านอื่นๆเข้ามาอยู่ในระบบจักรวาลเองเราเลย พูดง่ายๆเป็นการเพิ่มสปี่ชี่สัตว์ประหลาดให้มากขึ้น แต่จะมีการให้เล่นร่วมกันแบบเรียวทามนั้นยังไม่รู้ว่าทำได้ไหม อาจจะไม่มีก็ได้

Talking

Quote Originally Posted by xecution View Post
    ก็คือถ้าท่านออนไลน์เวลาเล่นมันก็จะมีตัวสัตว์ประหลาดของท่านอื่นๆทั่วโลกให้เราดูเราโหลดเราวิจาร
    หรือตัวของท่านอื่นๆเข้ามาอยู่ในระบบจักรวาลเองเราเลย พูดง่ายๆเป็นการเพิ่มสปี่ชี่สัตว์ประหลาดให้มากขึ้น แต่จะมีการให้เล่นร่วมกันแบบเรียวทามนั้นยังไม่รู้ว่าทำได้ไหม อาจจะไม่มีก็ได้
    ที่ท่านพูดครายกับการดูสัตว์ของคนอื่นๆใช่ป่ะครับ ผมอยากให้มีการเล่นรวมกันกับคนอื่น อันนี้อาจทำได้ใช่ป่ะครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

เกมส์นี้เหมือน เดอะซิม 2อะ online เพื่อแลกเปลี่ยนตัวประหลาดกัน หรือ อุปกรณ์สร้างฐาน ยาน กันแค่นั้น

1 s/n ลงได้หลายเครื่องคับ แตาจะเล่น online ได้แค่ 1 เท่านั้น เล่น online ชนกันไม่ได้

Quote Originally Posted by retrobank View Post
    ที่ท่านพูดครายกับการดูสัตว์ของคนอื่นๆใช่ป่ะครับ ผมอยากให้มีการเล่นรวมกันกับคนอื่น อันนี้อาจทำได้ใช่ป่ะครับ
    ไม่ใช่แค่ดูเฉยๆครับคือประมาณว่าสัตว์ของผมก็จะไปอยู่ในเครื่องคุณ เวลาคุณไปล่าสัตว์ก็จะเจอตัวผม
    หรือผมเล่นผมก็เจอตัวคุณในเกม แต่จะเล่นร่วมกันตีกันเองแบบRA2คงยังไม่แน่ใจครับ อาจจะไม่ได้

Bookmarks

Bookmarks