Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกเซียนๆเข้ามาช่วยผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกเซียนๆเข้ามาช่วยผมทีครับ

คือจะไปซื้อไงแต่ว่ากลัวว่ามันไม่คุ้มเพราะผมเห็นตอนนี้เขาเล่น

Pci-Express มากกว่า แต่ไอผมมันก็นักเรียนจนๆคนนึง เงินก็ไม่ได้มาก

มายแต่อยากเล่นเกมให้ดี เอาแบบไม่ต้องเปลี่ยน เพราะผมจะเอาไว้เล่นเกม

ปัจจุบันที่ออกมาใหม่ ตอนนี้ผมจะอัพบอร์ดเป็น754(งบน้อยได้แค่เนี้ย)

ก็เลยอยากถามดังนี้

1.GF7600 GS DDR3 มันด้อยกว่าแบบPci-Expressเยอะไหม

2.บอร์ด 754 มีแบบ Pci-Expressปะ

3.บอร์ด 754 มีแบบแรม DDR2 ไหม

4.CPU 754 SEMPRON 2800+ L2มัน256 แต่ไอ sempron 3100+

มัน L2 128อันไหนดีกว่ากานอะ

5.sempron 3100+ เป็น cpu 64 bitช่ายมะ

6.sempron 3100+ใช้กับwindows vistaได้ไหม

7.sempron 3100+ ดีกว่า athlon xp 2500+Bartonปะ

คิดได้แค่เนี้ยเดียวว่างมาถามอีก

AGP จะด้อยกว่า PCI-E ในรุ่นเดียวกันราวๆ 10-20% เลยครับ

บอร์ด 754 มี PCI-E ครับ

แต่ไม่มี DDR2

ถ้าเดิมๆ ไม่ OC 3100+ แม้จะ L2 น้อยกว่า แต่ความถี่สูงกว่า ก็ประสิทธิภาพสูงกว่าครับ แต่ถ้า OC แล้ว 2800+ คุ้มกว่า

Sempron บน 754 ทุกตัวเป็น 64bit ครับ

ใช้งาน Vista ได้ไม่มีปัญหาครับ

ด้วยปัจจัยหลายอย่าง ทำให้ Sempron ดีกว่า XP แม้ L2 จะน้อยกว่ามากก็ตาม

Comment

นายลองเอารุ่น Winfast 7600GS DDR2 256 ดูก็ได้เราใช้อยู่เล่นได้ทุกเกมส์เลยอะ มันเป็น Pci-Express อยู่แล้วอะ แล้วนายงบน้อยใช้ปะ เราว่าลองอัพเกรดไปเรื่อยๆจะดีกว่านะ คุ้มอะ

Comment

ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ

Comment

ช่ายคับบบบบบบบบบบบบ
          ซื้อตูมเดียวไม่ไหวหรอกนะ

Comment

Working...
          X