Announcement

Collapse
No announcement yet.

@@@ ประกัน D-COM มันไม่ดียังไงเหรอครับ @@@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• @@@ ประกัน D-COM มันไม่ดียังไงเหรอครับ @@@

ทำไมหลายคนยี้จัง เมื่อก่อน(5ปีที่แล้ว) พี่ที่ประกอบคอมให้เค้าว่า D-COm นี่ดี เมื่อตอนนั้นผมเคยเคลม MX440 พัดลมเจ๊ง ซื้อมาปีกว่าแล้วอยู่ในประกัน เค้าเปลี่ยนให้เลย แต่แบบไม่มีพัดลม เป็นซิ้งเลย ตอนนี้เห็นคนยี้ๆกัน เลยอยากทราบว่ามันไม่ดียังไงครับ

อยากรู้เหมือนกัน เพราะผมเคยเคลมกับ dcom เมื่อ 4 - 5 ปีก่อน ก็ ok
    แต่ถ้าคนยี้กันแสดงว่า เดี๋ยวนี้แย่กว่าเก่า หรือว่าไงครับ

Comment

ลองหากระทู้เก่าๆที่เกี่ยวกะ D-COM ดู....

Comment

เด๋วนี้ไม่ค่อยดีครับ พนักงานห่วย ของที่ได้กลับมาไม่ดี บางทีเป็นของเก่า อย่างเมนบอร์ดอะไรเงี้ย ให้ของห่วยๆมา ซิ้งค์บิ่นบ้าง มีฝุ่นบ้าง แมร่ง...

Comment

เอาไว้โลกเบี้ยวๆบูดๆใบนี้ เหลือประกัน D(แตก/แต๊บ)COM อยู่เพียงเจ้าเดียวในโลก
          ผมถึงค่อยยอมฝืนใจกล้ำกลืนขื่นขมน้ำตาไหลพรากๆ ที่จะซื้ออุปกรณ์ประกัน DCOM
          เอาไว้ถึงวันนั้นนะ...

Comment

ไปที่ช่องค้นหา แล้วพิมพ์คำว่า DCom

Comment

.. เมื่อ 6ปีที่แล้ว ซื้อ HDD DCom

.. ของผมเค๊าก็เปลี่ยนให้เลยเหมือนกันครับ เป็นของใหม่ แถมformatมาแล้ว มีfile ติดมาด้วย .. แต่ผมดวงไม่ดีได้ bad มาด้วย

.. ก็เลยไปเปลี่ยน .. โอ๊!ไม่ต้องรอเหมือนเดิม เอาของใหม่มาให้เหมือนเดิม .. และก็ดวงไม่ดีเหมือนเดิม .. มี bad รอบสอง

.. รอบสุดท้าย บอก .. "พี่ ไม่เป็นไรครับ ผมรอได้ ไม่ต้องรีบเปลี่ยนให้นะ"

Comment

เอ่อผมเพิ่งเจอมาไม่กี่วัน เอา m2v ไปเครมมัน่อมให้แถมตัดประกันเพราะมีอ็อกไซด์ แต่ตอนดูไปผมไม่เห้นมี พอไปเอาของฝุ่นนี่เครอะเลยอะแถมพอมาลองใส่แรมได้แค่2มากก่านั้นแม่งไม่บูตจะไปเครมอีกก็ไม่ได้ประกันหมดเลยขอบาย ดีคอม

Comment

ลองไปหากระทู้เก่าๆ ดูครับ

ความคิดส่วนตัวของผม คนจะซวย เจอของเสีย อยู่ที่ดวง
                  แต่ผมก็เจอมากับตัวแล้วล่ะ เหลือ dvd-rw หมดประกันเดือน 11/2008
                  ชิ้นสุดท้าย จะไม่ซื้อมันอีกล่ะ

Comment

เหอะๆ ลองซื้อของ Dcom มาแล้วภาวนาให้มันพัง >>> เอาไปเคลม คราวนี้จะได้บรรจุแจ่มแจ้งคับ 555+

Comment

ผมว่า มันอยู่ที่ ศูนย์+ดวง งับ

ไม่รู้สิ ผมอยู่ ศูนย์ ตจว. ยังมิเคยเจอปัญหาก่าดีคอมเรย

เอาของไปเคลม ก้อปกติดี

แต่ตอนนี้ ผมซื้อของผมก้อมะได้ซื้อดีคอมหรอก อิอิ เข้าพันทิพย์อย่างเดว

เอิ๊กๆ

Comment

เล่าประสบการ์ให้ฟัง
                        Thump Drive ผมซื้อที่ Dcom 2 GB สีเขียว ตอนนั้นซื้อ 700 มั้ง
                        ซื้อตอนประมาณต้นปี 2550 ผ่านไปสักพัก เสียตอนประมาณ ธ.ค. ไปส่งเคลมที่ Dcom (อยู่ต่างจังหวัด ขอไม่บอกนะครับว่าเป็นศูนย์ที่ไหน)
                        ผ่านไป 1 อาทิตย์ โทรไปถาม พนักงานที่ร้านบอกยี่ห้อนี้ทางต้องรอนานหน่อยนะคะ เพราะว่าไม่ใช่ของ Dcom ( ไม่ใช่ของ Dcom แล้วจะเอามาขายทำไม )
                        ผ่านไป 1 เดือน โทรไปถามอีก ตอบเหมือนเดิม
                        ผ่านไป 2 เดือน โทรไปถามอีก ตอบเหมือนเดิม (ตอนนี้เริ่มทำใจได้แหละ แมร่ง ราคาของเหลือแค่ 300-400 กว่าบาท ช่างมันเหอะ จะไม่ซื้อของ Dcom อีกแล้วคิดในใจ )
                        ผ่านไปเดือนที่ 3 พนักงานโทรหา พี่ที่ส่งเคลม Thump Drive ใช่ไหมค่ะ ตอนนี้ไ้ด้ของแล้ว "ได้่ของใหม่เลยนะค่ะ ของใหม่เลย" << พนักงานย้ำคำนี้ำมากๆ (โอ้พระเจ้า โคตะระดีใจเลย ได้ของใหม่ ผ่านไป เกือบ 4 เดือน ของแค่นี้ให้รออยู่ได้)

ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ เล่าสู่กันฟัง
                        Last edited by madoadza; 12 Sep 2008, 10:13:59. Reason: เขียน คำว่า เขียวผิด - -"

Comment

ลองดู ละกันครับ

พวก บอด cpu แพงงงง แล้วจะรู้

Comment

ประกัน DCOM เค้าเข้มงวดการเคลมครับ

ตรวจละเอียดมาก

Comment

แนะนำถ้าซื้อsynnexจะดีกว่านะ ตรวจเข้มจริงแต่ก็ให้ของใหม่จริง ไม่อยากรอ อัพรุ่นอื่นก็ได้

Comment

Working...
                              X