Announcement

Collapse
No announcement yet.

อินเอตร์เน้ตส่งข้อมูลเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อินเอตร์เน้ตส่งข้อมูลเอง

ตอนนี้ผมมีปัญหาคือ ผมเปิดเครื่อง แล้วก็เปิดเน้ตตามปกติ เมื่อวาน เน็ตมันส่งข้อมูล
    เองดื้อ ทั้งๆที่เริ่มเปิดเครื่องใหม่ ไม่ได้เข้าเว็บ ไม่ได้ทำไรเลย และก็ค่ารับส่งข้อมูล
    ตรงค่า Sent จะมากกว่าเสมอ ผมลองแกนหาไวรัสแล้ว ทั้ง NOD 32 Bitdefender
    kasperky spydoctor ทุกตัวอัพเดทล่าสุด ไม่เจอแม้แต่เงา จึงอยากถามชาว
    OCZ ว่าเป็นเพระเหตุอันใดกันแน่ อ้อ ลืมบอก เมื่อวานเจอไวรัสสดๆร้อน
    ชื่อ Antivirus XP 2008 (ไม่ใช่ตัวป้องกันไวรัสนะ) ลบมันไปหมดแล้ว ไม่เหลือซาก
    พอมาอีกวันก็เป็นแบบที่ผมเขียนมา ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ เวลาเล่นพวกเกมส์จะช้ามาก
    และก็เข้าเว็ปดูคลิปไรประมาณนี้จะช้า เพระมันส่งข้อมูลแย่งเน็ตเรา
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ดูที่แถบ Process ว่ามีโปรแกรมอะไรรันอยู่บ้างไหม?

หรืออาจจะเป็นช่วงที่วินโดว์ทำ Auto Update มันจะโหลดข้อมูลมา อาจจะกินแบนวิดเน็ตเราไปบ้าง
    สังเกตุได้จากมุมขวาล่างะมีโล่เหลืองๆอยู่ (อาจโดนซ่อนไว้ ลองกดลูกศรดูด้วยนะ)

Comment

โดน Antivirus XP 2008

นี้จะมีตามมาอีกหลาย ตัวงับ หลักๆ ก็ service.exe (ตัวจริงต้อง run โดยชื่อ System / ตัวปลอมจะใช้ชื่อ User run)

และอีก 2-3 ตัวแล้วแต่เครื่องกับ ver. ของตัวแรกที่ติดงับ ==!

พวกนี้ต้องปิด system restore แล้วเข้าไป clear ใน safe mode

เอา 100% ลง window ใหม่ง่ายก่างับ ==!

Comment

ไม่สแกนด้วย Anti Spyware เลยหรอครับ ลองหา Spybot มาสแกนดูนะครับ เพื่ออาจจะเจออะไรบ้าง

Comment

Working...
        X