overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ทำไม 4850 ของผมไม่ร้อนอ่ะ

golf7099
    Guest

Default ทำไม 4850 ของผมไม่ร้อนอ่ะ

ผม ลาก ไป สุด Driver ที่มันมีมาให้ อ่ะ 675-1050 แล้วทำไม มันแค่ 50 องศา

แล้ว คน อื่นที่ มัน 70-80 องศาเนี่ย อะไร เหรอครับ งง

ของผมเป็นยี่ห้อ PALIT อ่ะ

OverclockZone Member Title don's Avatar

Quote Originally Posted by golf7099 View Post
    ผม ลาก ไป สุด Driver ที่มันมีมาให้ อ่ะ 675-1050 แล้วทำไม มันแค่ 50 องศา

แล้ว คน อื่นที่ มัน 70-80 องศาเนี่ย อะไร เหรอครับ งง

ของผมเป็นยี่ห้อ PALIT อ่ะ
    ไม่ร้อนแล้วไม่ดีหรอครับ? หรือว่าอยากจะให้มันร้อน ยังไง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

รึอยากให้ร้อน ไม่ยาก
    เปิดเกมส์ทิ้งใว้แล้วย่อลงมาเทส 3DMark 06 ต่อเลย
    เย็นไม่ดีหรือ

OverclockZone Member system-god's Avatar
    CiviL Engineering@KMUTT_

ของถูกและดีมีจริง

golf7099
    Guest

อ้าว ข้างบนชวนหาเรื่อง -*- คือ สงสัยว่า ทำไม มีคนบอกว่ามันร้อนมากๆ หรือ ว่า ผม เปงรุ่น ใหม่ งง

OverclockZone Member Title don's Avatar

Quote Originally Posted by golf7099 View Post
    อ้าว ข้างบนชวนหาเรื่อง -*- คือ สงสัยว่า ทำไม มีคนบอกว่ามันร้อนมากๆ หรือ ว่า ผม เปงรุ่น ใหม่ งง

OverclockZone Member

ท่านครับ ไม่ร้อนนะไม่แปลกหรอก อย่าไปสนใจมันเลยถ้ามันไม่ร้อน
    ผมว่าท่านโชคดีออก ไม่ร้อนอ่ะ

OverclockZone Member kw01's Avatar

อืมมม เค้ามีแต่ไม่อยากให้มันร้อนกันนะครับ ได้ของเย็นก็ถือว่าดีแล้วครับ

OverclockZone Member nununu's Avatar

เป็นซิ้งค์แบบใหม่หรือแบบเก่าหรอครับ?
    ลอง FullLoad ดู พวก FurMark 3DMark ว่ามันเท่าไร
    ลองเอามือจับวิ้งค์ด้วยก็ดี กลัวเซ็นเซอร์จะเพี้ยนนะ

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

รุ่น sonic palit ไม่ร้อนเเน่ๆ ฟันธง indle 39-41 full load 48-50

เย็น+เเรง

OverclockZone Member shady's Avatar

การ์ด non ref ก็เปลี่ยนแปลงระบบระบายความร้อน ไอ้ที่ว่าร้อนเนี่ย รุ่นref ครับ sinkเดิมแย่มาก

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

ครับผม

OverclockZone Member Deenkung's Avatar

เออดีครับ พอร้อนก็โวยวาย พอไม่ร้อนก็โวยวาย สนุกจริงๆ

OverclockZone Member Byzentine's Avatar
    ที่ที่มองแล้วเห็นเธอบนฟ้า

มันเหมือนผิดปกติใช่มั้ยครับ

ลองทดสอบที่ Full load เป็นระยะเวลายาวๆ ดูครับ

แล้วรอผลทดสอบ ของพวก 3D mark รุ่นล่าสุดดูครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เอาหน่า ในเมื่อมันเย็น เราก็ลากไปเลื่อยๆครับ ชิวๆ อย่าไปสงสัย สงสัยก็เอามือจับ

OverclockZone Member Zetturn's Avatar

มาแปลกดี

ของผมก็ไม่ร้อนนะ ตัว Ref.เดิมๆ ปรับรอบพัดลม 50%

32c - 50c เอง ไม่มีแอร์ด้วยแปลก กว่ามะ

แต่ตอนไม่ปรับ Idle 60c Full 85c ร้อนบรรลัย

แล้วทำไมของผมมันได้ถึง 700/1200 อ่ะ แต่กลัวร้อนเลยเหลือ 650/1000

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ก็เลยไม่ร้อน เท่าไหร เล่นเกมส์ ลื่นๆ

แต่บิลมาแล้ว จิตตกเลย

2พันกว่า ตายแล้ว บ้านตูไม่มีแอร์นะ

OverclockZone Member YuE's Avatar

รุ่นใหม่มันไม่ร้อนแล้วครับ

ลองเอา GPU Caps Viewer ไปเผาการ์ดจอดูว่ามันร้อนสุดเท่าไหร่
    http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1584

OverclockZone Member

ของ จขกท. เป็นตัวนี้ใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็ปกติครับเพราะมันเปลี่ยนซิ้งมาใหม่
    http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=107

ปล. แล้วซื้อมาเท่าไหร่จากร้านไหนครับ?

golf7099
    Guest

ผมซื้อที่ร้าน JIB อ่ะครับ ที่ Zeer ที่แรกจะเอา 4850 iceQ Turbo แต่มันไม่มี ทุกร้านเลยงงมากๆ

และก้ผมพูด I-C-e-Q แบบนี้ บ้างคนไม่รู้จักด้วย หรือผมสำเนียงไม่ถูก

เลยได้ Palit มา แต่ ของผมใน รูป

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=107

กล่องมันไม่เหมือนกัน แล้ว หัว สีเทาๆ ก็ไม่มีด้วย รุ่นนี้มันไม่ได้แถม Crossfire มาใช่ไหมครับผม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks