Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยคับ แบบ ว่าปัญหาวัวๆ แต่คนมันควายเลยไม่รู้เรือง-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เข้า Task Manager ได้หรือเปล่าครับ

Comment

NMlindexStoreSvr.exe

NMlindexStoreSvr.exe has encountered a problem and need to close. We are sorry for inconvenience.

--------------------------------------------------------------------------
      if you were in the middle of something. the information you were working on might be lost.
      Please tell microsoft about this problem.
      wehave created an error report that you can send to us.we will treat this report as confidential and anonymous

อับรูปไม่ขึ้น -*- เลย เอา ข้อขวาม ที่มัน error มาให้ดู

มีอีกตัว แต่ ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ แต่ก็เกียวๆกับ พอจับใจความได้ ก็เกียวกับ windows นี้และครับ

Comment

2. ไวรัส แทะแร้วแหละ

Comment

Originally posted by chain74 View Post
          เข้า Task Manager ได้หรือเปล่าครับ
          ตอนที่ เข้า msconfig แล้วรีสตาร์ท ก็ เข้า Task Manager ไม่ได้ครับ เข้าไปมันก็ขึ้นxแล้วก็รีสตาร์ทเหมือนกันครับ

แต่ตอนนี้ เข้า msconfig และTask Manager ได้แล้ว ครับ

--ตอนแรกก็มี อยุ่ดีๆก็หายไป ทั้ง 2 แล้วอยู่ดีๆๆ ก็ โผล่ ขึ้นมาอ่ะ งง อย่างแรง

แต่ วินโดว์ มันฟ้อง เออ เร้อ อยุ่ 2 ข้อ ความนะครับ ค่อนข้างบ่อยพอสมควร

ตัวแรกก็อย่างข้อขวามด้านบนแระครับ อันนี้เป็นบ่อยมากถ้าเซิท หาข้อมูล

และอีก ตัวที่ สอง นี้ไม่ได้ถ่ายไว้ ครับ เดียวถ้ามันฟ้องเออ เร้ออีกตัว จะเอาข้อความมาให้ดูครับ

เฮ้อๆ

Comment

Originally posted by Visgi View Post
            ตอนที่ เข้า msconfig แล้วรีสตาร์ท ก็ เข้า Task Manager ไม่ได้ครับ เข้าไปมันก็ขึ้นxแล้วก็รีสตาร์ทเหมือนกันครับ

แต่ตอนนี้ เข้า msconfig และTask Manager ได้แล้ว ครับ

--ตอนแรกก็มี อยุ่ดีๆก็หายไป ทั้ง 2 แล้วอยู่ดีๆๆ ก็ โผล่ ขึ้นมาอ่ะ งง อย่างแรง

แต่ วินโดว์ มันฟ้อง เออ เร้อ อยุ่ 2 ข้อ ความนะครับ ค่อนข้างบ่อยพอสมควร

ตัวแรกก็อย่างข้อขวามด้านบนแระครับ อันนี้เป็นบ่อยมากถ้าเซิท หาข้อมูล

และอีก ตัวที่ สอง นี้ไม่ได้ถ่ายไว้ ครับ เดียวถ้ามันฟ้องเออ เร้ออีกตัว จะเอาข้อความมาให้ดูครับ

เฮ้อๆ
            เครื่องท่านติดไวรัสครับ
            เข้าเซฟโหมด/msconfig/ไปจัดการ startup แล้วหาแอนตี้ไวรัสมาจัดการครับ
            แนะนำ Kis

Comment

VGA ตัวเดียวกัน

ตอนมันกระพริบ มันเปิดโปรแกรม CCC ขึ้นมาอะครับ ..

Comment

Originally posted by chain74 View Post
                เครื่องท่านติดไวรัสครับ
                เข้าเซฟโหมด/msconfig/ไปจัดการ startup แล้วหาแอนตี้ไวรัสมาจัดการครับ
                แนะนำ Kis
                ตอนี้ ทาสเมเนเจอ มาแล้ว และ เข้า msconfig ได้แล้ว อยุ่ดีๆๆก็เข้าได้เองซะงั้น

ไปจัดการ startup <<<< จัดการ ยังไงครับท่าน

Comment

Originally posted by parnatiwat View Post
                  VGA ตัวเดียวกัน

ตอนมันกระพริบ มันเปิดโปรแกรม CCC ขึ้นมาอะครับ ..
                  ครับผม ขอบคุณคับ มีหลายท่านยืนยันว่า ปรกติ ค่อยโล่ง อก เ-*-

แต่ ไอ้ปัญหา ข้อความฟ้อง เออเร้อ ของวินโดว์ นี่ ดิ - -

Comment

เข้าทาสเมเนเจอร์ไม่ได้ ยินดีด้วย คนอาจพบเพื่อนใหม่
                    เครื่องผมเคยเป็น หลอนเลย ล้าง ลบ ฟอก ขัด ประกอบลงใหม่หมด

Comment

Originally posted by rapter69 View Post
                      เข้าทาสเมเนเจอร์ไม่ได้ ยินดีด้วย คนอาจพบเพื่อนใหม่
                      เครื่องผมเคยเป็น หลอนเลย ล้าง ลบ ฟอก ขัด ประกอบลงใหม่หมด
                      สรุปมันคือไวรัสเหรอคับ

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ เพราะเครื่องผมเคยเป็นแบบนั้น แล้วมันค่อยๆก่อกวนผมทีล่ะนิด ผมรำคาญเลยลองไปล้างเครื่อง ลงใหม่ หายครับ ลองดูนะครับ แต่เอาไว้เป้นทางเลือกสุดท้ายนะครับ ลองวิธีอื่นจากท่านอื่นๆดูก่อนนะครับ

ปล.รอท่านผู้รู้ท่านอีกต่อครับ

Comment

Originally posted by rapter69 View Post
                          ไม่แน่ใจนะครับ เพราะเครื่องผมเคยเป็นแบบนั้น แล้วมันค่อยๆก่อกวนผมทีล่ะนิด ผมรำคาญเลยลองไปล้างเครื่อง ลงใหม่ หายครับ ลองดูนะครับ แต่เอาไว้เป้นทางเลือกสุดท้ายนะครับ ลองวิธีอื่นจากท่านอื่นๆดูก่อนนะครับ

ปล.รอท่านผู้รู้ท่านอีกต่อครับ

ผมก็รู้สึก รำคาญ มากๆๆ กะว่า รอฮาร์ดดิส ที่สั่ง มาถึง จะล้างเครืองเหมือนกัน ครับ

Comment

Working...
                          X