Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโปรแกรมที่เล่นเพลงดีๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโปรแกรมที่เล่นเพลงดีๆหน่อยครับ

ปกติผมใช้ jetaudio (ให้เสียงใสๆ) กับ windows media player (ให้เสียงเบสแน่น) แต่อยากลองตัวอื่นๆดูบ้าง พอจะมีตัวไหนแหล่มๆบ้างไหมครับ
    Last edited by JCOOL; 11 Sep 2008, 22:37:51.

ลองใช้ Foobar ดูนะครับ

ผมใช้อยู่

Comment

ฟัง MP3 128k ลอง AIMP2 ดูคับ

ฟัง Lossless ไม่ต้องลอง โหลดมาลงเลย Foobar 2000 + ASIO คับ

Comment

มันขึ้นอยู่กับการปรับ EQ มากกว่านะคับ

Comment

-*-

Originally posted by joobjoobnaja View Post
          มันขึ้นอยู่กับการปรับ EQ มากกว่านะคับ
          -*-
          ถ้าฟังไฟล์ห่วยๆ มันก็พอช่วยได้ แบบพวก128k

แต่ถ้าฟังไฟล์ดีๆ เช่น cd master หรือไฟล์ที่ไม่ถูกลดทอน Lossless จนไปถึง mp3 320k

EQ มันก็แค่ตัวบั่นทอนคุณภาพเสียงเท่านั้น ทำเสียงเพี้ยนอีก

แต่ถ้าฟังเสียงที่ต่างกันระหว่างโปรแกรมเล่นที่ต่างกันไม่ออก ก็ข้ามไปครับ

Comment

Foobar + ASIO

Comment

ทำไมไม่มีใครพูดถึง WinAMP
              (T_T)

Comment

อายจังเลย ทำไมaimpของเรามันเล่นเพลงเดิมซ้ำตลอดเลยต้องกดnextมันถึงจะเปลี่ยนเพลงให้ ขอโทษทีนะไม่รู้จริงๆลองปรับหมดละ

Comment

Foobar เลยครับบบผม ^^

Comment

มีปลั๊กอินของ FOOBAR รึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by madridistax View Post
                      อายจังเลย ทำไมaimpของเรามันเล่นเพลงเดิมซ้ำตลอดเลยต้องกดnextมันถึงจะเปลี่ยนเพลงให้ ขอโทษทีนะไม่รู้จริงๆลองปรับหมดละ
                      มันมีปุ่มเล่นสุ่ม กับเล่นซ้ำ กดออกสิท่าน

Comment

Foobar ครับ

http://tech-buzz.net/2006/08/24/foob...izer-settings/

มี Equalizer Settings ให้โหลดด้วย ถ้าปรับEQไม่เป็นอันนี้ช่วยได้เหมือนวินแอมผมเปลี่ยนวินแอมมาใช้อันนี้เหละแจ่มครับพี่น้อง

แล้วมันเปลี่ยนสกินได้ป่ะอ๊ะเพิ่งเปลี่ยนมาใช้วันนี้เอง

Comment

ขอบคุณ คุณ taylkapook มากมายครับ

Comment

Foobar + Kernel Stream ครับ
                            ผมรู้สึกว่าใส และแน่นกว่า ASIO

Comment

Originally posted by sierra View Post
                              ฟัง MP3 128k ลอง AIMP2 ดูคับ

ฟัง Lossless ไม่ต้องลอง โหลดมาลงเลย Foobar 2000 + ASIO คับ
                              ตามท่านเดียร์คับ อิอิ

Comment

Working...
                              X