Announcement

Collapse
No announcement yet.

--> เมืองไทย ณ ตอนนี้ ถึงเวลาของ Centrino 2 แล้วหรือยัง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้ว cen1 มันใช้ N ได้ป่าวครับ

รุ่นที่เป็น 4965AGN ใช้ N ได้ป่ะครับ

สงสัยมานานแระ

Comment

Originally posted by oukkrit View Post
      แล้ว cen1 มันใช้ N ได้ป่าวครับ

รุ่นที่เป็น 4965AGN ใช้ N ได้ป่ะครับ

สงสัยเหมือนกัน

Comment

ดันๆ

Comment

Wireless-N จะมีค่าคุณค่า ก็ต่อเมื่อ ตัวปล่อย เป็นแบบ N(สัญญาญเป็นแบบ N) ใช่หรือเปล่าครับ
          และ ถ้าปล่อยสัญญาญ แบบ N แล้วตัวรับแบบเก่า จะรับสัญญาญได้หรือเปล่าครับ

และ true green wifi ปล่อยสัญญาญแบบไหนครับผม

หรือว่า Wireless-N บ่งบอกว่าที่ตัวรับอย่างเดียวครับ

ไม่ค่อยรู้เรื่อง Wireless เท่าไรครับ ขอโทษด้วยครับ

Comment

ตัวส่งต้องเป็นNครับตัวรับด้วยผมใช้โน๊ตasus z99รับNมุมขวาเปลี่ยนจาก54mbเป็น130mbผมยังงงทำไมได้แค่นี้ต้องลองแก้ใหม่

Comment

กำใช้ได้ชิครับพี่น้อง มันก้อคู่กัน ChipSet Inter 965GM ไง

Comment

ปัจจัยหลักอยู่ที่ราคาครับ ถ้าราคาเป็นที่ยอมรับได้ ก็เป็นที่นิยมครับ

Comment

ถ้าถามว่าถึงเวลาหรือยัง ยังไม่ถึงเวลาครับ เพราะมันก็คอขวดที่แรมอยู่ดี ถ้ารอได้ก็รออย่างที่ คห. บนๆบอกครับ หรือถ้าเงินมันอยากออกจากกระเป๋าจัด ก็ซื้อได้ไม่มีปัญหาครับ แต่จะเร็วกว่า Centrino1 ไม่มากเหมือนที่คาดหวัง

Comment

แม๊กบุคโปร 15 นิ้ว centrino 2 2.4Ghz ร้อนมากมาย เปิดมา 60+

Comment

Cen 2 ตอนนี้ผมว่าไม่ค่อยคุ้มต่อการลงทุนนะครับ เพราะราคาส่วนต่างไปเพิ่ม VGA และ Ram ได้อย่างสบายเลย โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าหลังจากนี้อีก 2ปี ถ้า OS เป็นแบบ 64Bit หมด T2xxx แบบไม่มี EM64Tจะตายก่อน ส่วน AMD Turion และ T5xxx จะอยู่ได้อีก 3 ปี และ Centrino 2 ถึงจะเริ่มติดตลาดแบบ C2D ในทุกวันนี้หลังจาก ที่ T5xxx เริ่มจะหมดตลาด ส่วน Wi-Fi แบบ N หรอ ผมว่าไม่จำเป็นเพราะ ADSL ประเทศไทย ไวสุด 4M และที่สำคัญ Wi-Fi แบบ G น่ะคุณใช้เต็ม Bandwith หรือยัง

Comment

cen1ก็ใช้ N ได้ครับ (ใช้อยู่นี่หว่า)

Comment

เรืองสัญญาณตัว Wireless-N มันไกลขึ้นครับ ไปเล่นที่บ้านตรงข้ามได้เเต่ G มันไปไม่ถึงครับ

Comment

ทำไมไม่มีไครพูดถึง 4500mHD บ้างเลย มันก็แรงขึ้นกว่า x3100 เกือบ2เท่า กินไฟน้อยกว่าด้วย อีกอย่างความแรงตาม 8400m gs มาติดๆเลย แรงได้โดยไม่ร้อน แล้วไม่ต้องกลัวปัญหาการ์ดเน่าของnvidiaด้วย - -" เริ่มนอกประเด็น

Comment

Originally posted by oukkrit View Post

หายสงสัยยังครับ

Comment

Working...
                              X