Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ Block น้ำ มาใส่กับ HD 3870 อ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ Block น้ำ มาใส่กับ HD 3870 อ่าครับ

อยากได้ Block น้ำ มาใส่กับ HD 3870 อ่าครับ แนะนำหน่อยว่าตัวไหนดีครับ งบไม่เกิน 1500 +-500 ครับ

ใช้อยู่ตามภาพครับใส่ได้หลายตัวดี และมีแบบตรงรุ่นหลายยี่ห้อแล้วแต่ชอบครับ

Comment

ขอเรียงลำดับตามความอั้นน้ำนะครับ ตัวที่แนะนำต่อไปนี้เป็น GPU Block เท่านั้น ส่วนแรมต้องหาซิ้งค์ใส่เอง

1. Danger Den Maze 5
      2. Swiftech MCW60
      3. D-Tek Fuzion V2 GPU Block (ตัวนี้อั้นน้ำมากๆ)

คราวนี้ก็ต้องมาดูว่า ถ้าเพิ่มอุปกรณ์เข้าไป ปั๊มจะเอาไหวรึป่าว

Comment

Originally posted by Dekaze View Post
        อยากได้ Block น้ำ มาใส่กับ HD 3870 อ่าครับ แนะนำหน่อยว่าตัวไหนดีครับ งบไม่เกิน 1500 +-500 ครับ
        ผมมี Swiftech MCW60 ของใหม่ยังไม่ได้แกะออกจากกล่องเลยซื้อมาแล้วไม่มีการ์ดใส่สนมั้ยครับ
        1,300 จัดไป + ค่าEMSแล้ว

PMมาน่ะครับ

Comment

Originally posted by golf9080 View Post
          ใช้อยู่ตามภาพครับใส่ได้หลายตัวดี และมีแบบตรงรุ่นหลายยี่ห้อแล้วแต่ชอบครับ

ชุดของท่านเท่าไรครับ สวยดี

Comment

จะใส่กับ 4870 ได้ป่ะ

ถ้าไม่ได้แนะนำผมด้วยละการครับ

Comment

ผมใช้ MCW60 เป็นจุดที่ 3 โดยไม่ผ่านหม้อน้ำก่อน
              หม้อน้ำ -> CPU -> NB -> VGA -> ปั้ม P500 ->หม้อน้ำ 3 ตอน ของ TT Kandalf
              เปิดแอร์ 26องศา idle 35 full load 40
              ไม่เปิดแอร์ ก็เพิ่มไปประมาณ 5-8 องศา
              ปิดเคส ไม่ OC

Comment

ตัว Swiftech MCW60 ใส่ hd4870 ได้ครับ (เคยลองแล้ว)

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
                  ตัว Swiftech MCW60 ใส่ hd4870 ได้ครับ (เคยลองแล้ว)
                  ขอบคุณครับ

เด๋วจะหาดู...

Comment

ความอั้นน้ำคืออะไรอ่าครับ

ผู้รู้ตอบด้วย

Comment

ใส่กับ 3850
                      ได้มั้ยครับ
                      อยากใช้บางคือว่ามันร้อนมาก

Comment

Originally posted by คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต View Post
                        ความอั้นน้ำคืออะไรอ่าครับ

ผู้รู้ตอบด้วย
                        น้ำจะเหี่ยวครับ

Comment

ซิ้งลม ดีๆ ซักตัวก้อเอา 3870/3850 อยู่แล้วครับ

Comment

น่าสนใจง่ะ

Comment

ZALMAN ครับ
                              มีเฉพาะเลย Jedi ขายอยู่
                              เย็นสนิท ลากสุดหลอด ก็ยัง 36/48 องศา อุณหภูมิห้องประมาณ 33 องศา
                              (หม้อน้ำ 2 ตอน+พัดลม 2 ตัว+บล๊อก Zalman+ ปั๊ม P500)

Comment

Working...
                              X