Announcement

Collapse
No announcement yet.

sata กับ sata2 มันทำ raid ได้มั้ยอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sata กับ sata2 มันทำ raid ได้มั้ยอ่า

ถ้าทำ raid ด้วยกันอ่ะ มันทำได้มั้ยอ่า คือว่า มะรู้เจงๆๆนะ

อยากรู้เหมือนกันข้อนี้แต่ไม่น่าจะได้ ฮ่าๆ

Comment

ได้ แต่วิ่ง sata1 raid0 ครับ

Comment

นั้นจิ...

เวงกำ เข้ามาอ่านแล้วคาใจเลย ได้อ่ะป่าวหว่า?

Comment

คิดว่าไม่รู้อยู่คนเดียว
          ที่ไหนได้ หลายคนเหมือนกันเนอะ
          เอ้า ใครรู้ ช่วยมาบอกหน่อยเร้วววว

Comment

Originally posted by mooh View Post
            ได้ แต่วิ่ง sata1 raid0 ครับ
            ถูกต้องแล้วครับ...แถมอีกนิดนึงนะครับว่าขาย sata1 แล้วไปซื้อ sata2 มาดีกว่าครับ

Comment

ขอบอกว่า
              sata1 raid0 แรงกว่า sata2 นิดหน่อย

ผมเคยลองใช้ HD Tuneเทส
              sata1 raid0 ได้ 70กว่า
              sata2 โดดๆ ได้ 60กว่า
              อึนเลย

Comment

โดด มันก็ แพ้ แบบทำเรด ดิ
                เพราะการทำ เรด มันแรงก่า เดี่ยวๆ เยอะมะใช่เหรอ(เคยได้ยินมาอย่างนั้น)

Comment

ก็จะสื้อว่า มันแรงกง่วนิดเดียว แล้วถ้า sata2 จะเปงไง -*- อึนอีกแล้ว

Comment

Working...
                  X