overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: โปรแกรมไร สแกนSpyware ดีสุดครับ แนนำหน่อย

OverclockZone Member kanin191's Avatar

Default โปรแกรมไร สแกนSpyware ดีสุดครับ แนนำหน่อย

ขอแบบ ค้นลึกหา จนหมด ลบให้เกลี้ยง เลยนะครับ ถอนลากถอนโคนไปเลย

OverclockZone Member bbsupmon's Avatar

ผมไม่สามารถให้คำตอบท่านได้ว่าตัวไหนดีที่สุด แต่มีแนะนำครับ

spyware terminator >> ฟรี มีเรียลไทม์ แต่น่ารำคาญชะมัด เพราะมันแจ้งทุกอย่างจริงๆ ครับ(บางโปรแกรมถ้าลงไม่ได้ให้มาปิดมันก็อาจจะลงได้ครับ ปกป้องทุกอนูจริงๆ)
    adaware 2008 >> ไม่ฟรี เครื่องจะอืดไปถนัดตาจาก หากเปิด ad-watch (รึเปล่าไม่แน่ใจ แต่อืดขึ้นเห็นๆ) แต่เขาว่าดีก็ว่าตาม เครื่องผมเก่าเลยอืดมั้ง(แต่อืดจริงๆนี่ฝ่า ลบไปแล้ว)
    spybot search & destroy >> ฟรี เขาว่าดี แต่ผมไม่เคยใช้
    norton antibot >> ไม่ฟรี ไม่ต้องอัฟให้ยุ่งยาก เพราะมันจะวิเคราะห์พฤติกรรมหากดูแล้วประสงค์ร้ายก็จัดการ(ปัจจุบัน ผมใช้ตัวนี้อยู่) ใช้มายังไม่เคยจับอะไรให้เห็นเลย อาจเป็นเพราะผมไม่ค่อยเข้าเว็บเสี่ยงๆ มั้ง

แล้วก็มีอีกเยอะครับรอท่านอื่นมาแนะนำ

OverclockZone Member chai-pk's Avatar

spybot search & destroy + nod32 ครับ

แนะนำ ScanSpyware 3.8

ป.ล PM ท่าน มีข้อความเข้า
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

OverclockZone Member chain74's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร Tel:0810666858

SuperAnti Spyware

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Spyware Doctor

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

Spyware Doctor ครับ

ช่วยผมตั้งแต่ได้คอมมาใหม่ๆ เมื่อ 7-8 ปีก่อน จนถึงปัจจุบัน

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

SpywareBlaster

OverclockZone Member bbsupmon's Avatar

Quote Originally Posted by Areyo View Post

ท่าน PM ถึงผม แต่ข้อความด้านในผมว่าจะเป็น จขกท. มากกว่านะครับ

แต่ผมก็เก็บไว้และส่งต่อให้ จขกท. แล้วครับ น้ำใจงาม

OverclockZone Member popuri01816's Avatar

ใช้Ad-awareอยู่อะ ปิดAd-watch(มันไม่ใช่ตัวเต็ม มันตัวฟรีอะ) ช่วยได้เยอะเหมือนกัน

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

Quote Originally Posted by Areyo View Post

ตัวนี้เลยครับ ติดเครื่องผมมายาวนาน

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

แนะนำอีก 1 ตัวครับ Maleware byte ใช้ดีกวาดได้เกลี้ยงดี http://www.malwarebytes.org/mbam.php แถมฟรีด้วย(รุ่นเสียตังจะมี realtime protechtion)

OverclockZone Member tevada's Avatar

XoftSpySE แต่ต้องหายาแก้ไอ้นะครับ เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย 555

OverclockZone Member Farrell's Avatar
    261 ม.10 ต.บ้านหว้า อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

ผมว่าผมก็ใช้มาเกือบจะหมดทุกตัวแล้วนะครับ ไล่มาตั้งแต่ Mcfee (ที่บางคนอาจจะลืมไปแล้ว) จนถึง BitDefender ที่ปี 2006 ได้รางวัลที่1 ไปครอง
    มันก็ติดไวรัสได้เหมือนกันแหล่ะครับ ไม่ต่างกันเลย ตอนนี้ใช้ Kaspersky IS 2009 อยู่ครับก็ปกติดี
    เคยลงกระทั่งสองตัวพร้อมกัน(NOD32+AviraPremium) มันก็ติดเหมือนเดิม พวกของไทยทำผมก็ลงมาจนจะหมดแล้ว

สรุปคือ ตัวไหนก็ไม่แตกต่างครับ ขอให้อัพเดทได้เป็นพอ เพราะใช้แอนตี้ดี แต่อัพเดทไม่ได้ก็เหมือนใช้ดาบดีแต่ไม่มีคม

OverclockZone Member rapthaiza's Avatar

spyware doctor หาโหลดมาลงซะ

OverclockZone Member singha's Avatar

Quote Originally Posted by bbsupmon View Post
    ผมไม่สามารถให้คำตอบท่านได้ว่าตัวไหนดีที่สุด แต่มีแนะนำครับ

spyware terminator >> ฟรี มีเรียลไทม์ แต่น่ารำคาญชะมัด เพราะมันแจ้งทุกอย่างจริงๆ ครับ(บางโปรแกรมถ้าลงไม่ได้ให้มาปิดมันก็อาจจะลงได้ครับ ปกป้องทุกอนูจริงๆ)
    adaware 2008 >> ไม่ฟรี เครื่องจะอืดไปถนัดตาจาก หากเปิด ad-watch (รึเปล่าไม่แน่ใจ แต่อืดขึ้นเห็นๆ) แต่เขาว่าดีก็ว่าตาม เครื่องผมเก่าเลยอืดมั้ง(แต่อืดจริงๆนี่ฝ่า ลบไปแล้ว)
    spybot search & destroy >> ฟรี เขาว่าดี แต่ผมไม่เคยใช้
    norton antibot >> ไม่ฟรี ไม่ต้องอัฟให้ยุ่งยาก เพราะมันจะวิเคราะห์พฤติกรรมหากดูแล้วประสงค์ร้ายก็จัดการ(ปัจจุบัน ผมใช้ตัวนี้อยู่) ใช้มายังไม่เคยจับอะไรให้เห็นเลย อาจเป็นเพราะผมไม่ค่อยเข้าเว็บเสี่ยงๆ มั้ง

แล้วก็มีอีกเยอะครับรอท่านอื่นมาแนะนำ
    spyware terminator จริงครับมันเตือนทุกอย่างจริงๆ จนไม่รู้เลยว่าอันไหนเป็น spyware เพราะผม allow หมด

อันนี้ของจริง ผมเพิ่งขอมาเหมือนกัน แต่ ร่มแดงสแกนเจอว่าอันตราย แต่ผมก็ ignore เลย

Bookmarks

Bookmarks