overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: notebookของToshibaคุณภาพดีมั้ยครับและประสิทธิภาพด้วยครับเป็นยังไงแนะนำทีครับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

Default notebookของToshibaคุณภาพดีมั้ยครับและประสิทธิภาพด้วยครับเป็นยังไงแนะนำทีครับ

สเปกของtoshibaนั้นก็แรงนะครับเทียบกับasusนั้นใกล้เคียงกันมากเลยราคาก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ
    อยากถามว่าประสิทธิภาพและคุณภาพดีมั้ยครับการรับประกันกี่ปีและท่านที่เคยใช้มีปัญหากะเครื่องการบริการหลังการขายดีมั้ยครับ
    แอบเล็งอยู๋นะครับเพราะว่าบอดี้สวยครับ รบกวนทีครับ

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ผมว่า วัสดุคุณภาพดีนะ แต่ประกันเพื่อนที่ใช้อยู่ก้บอกว่าดี

OverclockZone Member turionx2's Avatar

เค้าว่ากันว่าดีน่ะครับ แต่แพงไปหน่อย

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

งานประกอบของโตชิบาผมว่าเค้าเนี้ยบกว่าอัสซุสนะ ไปลองจับของผู้จัดการมาโอเคเลย

OverclockZone Member tanwatana's Avatar

แพงนิดนึงครับถ้าจะเอา Spec เท่ากันกับยี่ห้ออื่นๆ (บางยี่ห้อ)

OverclockZone Member ok.chok's Avatar

TOSHIBAนำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต ของเ้ค้าดีครับถึกพอสมควร

send2bear
    Guest

ราคาต่อสเปค แพงจริงครับ
    แต่ผมก็ซื้อ เพราะผมมือหนัก ใช้ของไม่ค่อยระวังเท่าไหร่

ถ้าทนไม้ทนมือไม่ได้ ก็ซื้อมาพังเปล่าๆ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ไปดูมาละครับหมดไปแล้วอะครับอุตสาห์เล็งไว้ พวกเค้าซื้อเดินสวนกันจากร้านเลยครับ เจ็บใจจริงๆ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

โตชิบ้า ทน สวย ลำโพงเทพ แต่ราคาแพงไปหน่อย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

มันเป็นเครื่องที่ "ทนอย่างแรง แพงอย่างเทพ" ครับ

OverclockZone Member isci's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    มันเป็นเครื่องที่ "ทนอย่างแรง แพงอย่างเทพ" ครับ

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

ต้องนี่เลยครับ protege m800 ครับเนี้ยบที่สุด มี 2 สี 39,000

OverclockZone Member horus's Avatar

แล้วระหว่าง DELL & Fujitsu & Toshiba อันในโดนใจของทุกๆท่านมากกว่ากันครับ?

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

เคยใช้รุ่นประหยัดของโตชิบ้า A100-1001T core duo T2060 ati x200m ราคาแค่ 20,500.- บาท
    แต่วัสดุกับงานประกอบไม่แพ้เดลล์ที่บ้านเลยครับ (สามหมื่นกว่าตัวนึง เจ็ดหมื่นตัวนึง)

ขายต่อให้ญาติไว้ให้ลูกเค้าเล่นเกมส์ mario64 อีมูฯ ยิงไข่ วินนิ่ง
    เด็กอะนะ กระแทกคีย์บอร์ดมั่ง ตีเครื่องมั่ง นิ้วจิ้มจอแรงๆ มั่ง
    ทุกวันนี้ยังไม่เคยมาบ่นว่าเกิดปัญหาอะไรเลย
    ทั้งๆ ที่ตอนผมซื้อมามันเป็นเครื่องตัวโชว์ด้วยนะ

สรุปว่าถ้าซื้อไว้ใช้งานทั่วๆ ไป ดีแน่ครับกับโตชิบา ใช้จนเบื่อแล้วมันยังไม่พังให้เลยมั๊ง
    ออกแบบสวยดี วัสดุก็ดี แต่ไม่ค่อยมีรุ่นใส่การ์ดจอแรงๆ ให้เลือก
    ถ้าอยากได้โตชิบาใส่การ์ดแรงๆ นู่น.... Qosmio แสนกว่าๆ ไม่เอาด้วยคนหล่ะ

Banned
    ห้างซีคอน สแควร์ ย่านศรีนครินทร์

คิดว่าใช้ได้นะครับ แต่อยากให้มันผ่านสเปกตอนนี้ไปเร็ว ๆ จังเลย เนื่องจาก Ati เยอะมากไม่ค่อยมีตัวเลือกให้ลูกค้าครับ

เพราะส่วนใหญ่ลูกค้า ต้องการ Nvidia มากกว่า ATI อ่ะครับ แต่เรื่องบริการ Toshiba ไม่เคยแพ้ใครจริง ๆ ๆ

Bookmarks

Bookmarks