Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู็สึกบ้างครับว่าซื้อnotebook for game มาแล้วไม่ได้เล่นเกมส์เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู็สึกบ้างครับว่าซื้อnotebook for game มาแล้วไม่ได้เล่นเกมส์เลย

ใครรู็สึกบ้างครับว่าซื้อnotebook for game มาแล้วไม่ได้เล่นเกมส์เลย ผมคน1ล่ะที่กำลังเป็นแบบนั้น รู็สึกเซงนิดๆครับ ใครเป็นบ้าง(หาพวก)

ส่วนตัวผมไม่ค่อยได้เล่นเกมครับ ตอนแรกเลยซื้อแบบการ์ดจอธรรมดา(8400M GS 64MB)
    แต่เพื่อนร่วมห้องที่พักด้วยกัน ชอบเล่นเกมมาก เล่นเครื่องผมทั้งวันเลย เฉลี่ย 40/60% (ผม 40)
    ช่วงนี้ NetBook ออกมาเยอะ อยากขายเครื่องนี้ไปถอยเครื่องเล็กๆ สักเครื่องก็ยังทำไม่ได้
    ติดอยู่แค่อย่างเดียวเท่านั้นเอง ตอนนี้อยากได้ NetBook มาก ใช้นอกสถานที่ได้นานดี...
    ยิ่งเห็นที่คุณ turionx2 รีวิวแล้วยิ่งอยากได้ รับผิดชอบด้วย

ป.ล. ตรงคำถามป่าวหว่า
    Last edited by tanwatana; 12 Sep 2008, 14:19:33.

Comment

เริ่มรู้สึกเหมือนกัน

อาทิตย์นี้เล่นเกมรวมกันได้เวลาประมาณ ไม่ถึงสามชั่งโมง

นอกนั้นก็ พิมพ์งาน msn ดูหนัง ฟังเพลง บลาๆ

ชักอยากได้ Buisness แบบ Vaio แล้วดิ บาง เบา เล็ก - - "

Comment

เล่นบ้าง แต่น้อยครับตอนนี้ ก็เสียดายตังเหมือนกัน แต่ก็ยังดีที่มีเครื่องให้เล่น (ตกลงเอางัยหว่า) ฮ่าๆๆ

Comment

ผมเล่นเกมส์ ทั้งวัน คุ้มสุดๆ เพราะซื้อมาเล่นเกมส์

ถึงมันจะไม่แรงแบบ PC แต่มันก้อเล่นได้พอทน X1700 512Vram

ส่วนใหญ่ หากจะเล่นเกมส์ ดีๆ ความรู้สึกผมมันต้อง PC เจ๋งๆ รบลอยหยักให้หมด ค่อยไปเล่น

ติดที่ตอนนี้ ไม่มี PC -*-

Comment

ลองหาเกม bionic commando rearmed มาเล่นบนโน๊ตบุ๊คสิ แจ่มเลยครับ

ส่วนมากไม่ค่อยเล่นเกมบนโน๊ตบุ๊คเหมือนกัน มันไม่มันส์เท่าพีซี

Comment

ยิงไข่ ก็คุ้ม

Comment

สังเกต นะเล่นได้อย่างมาก ตามสเป็คเร็วในปัจจุบัน เล่นได้มาณ ๕ เกมส์ใหม่ที่ยังเร็วอยู่ และอีก ๕ เกมส์กระตุก นอกจากนั้นก็ไม่เล่นแล้ว อยากมากเล่นไม่เกิน ๑๕ เกมส์ ก็เบื่อแล้ว ซื้อโน๊ตบุ๊คตัวใหม่

แนะว่าซื้อเครื่องเล่นดีกว่า เล่นได้ ไม่กระตุก

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
                  ลองหาเกม bionic commando rearmed มาเล่นบนโน๊ตบุ๊คสิ แจ่มเลยครับ

ส่วนมากไม่ค่อยเล่นเกมบนโน๊ตบุ๊คเหมือนกัน มันไม่มันส์เท่าพีซี
                  เล่นอยู่ครับ มีบทสรุปม่ะท่าน

Comment

Originally posted by nookdee View Post
                    เล่นอยู่ครับ มีบทสรุปม่ะท่าน
                    มีครับ เป็นภาษาอังกฤษนะ โหลดที่เว็บ www.gamespot.com ได้เลย

แต่ผมว่าไม่ต้องไปดูหรอก อยากเก็บ secret อันไหนเปิด youtube ดูเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by DeepThroath View Post
                      มีครับ เป็นภาษาอังกฤษนะ โหลดที่เว็บ www.gamespot.com ได้เลย

แต่ผมว่าไม่ต้องไปดูหรอก อยากเก็บ secret อันไหนเปิด youtube ดูเลยดีกว่า
                      ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ แบบว่าอยู่ ต่างประเทศแผ่นก็อย่างแพง 1500-1900NT$ - -" ของเท้

เน็ตก็โหลดบิตไทยอย่างช้าเหมือนไม่ขึ้นเลยเซงๆ เลยไม่โหลด
                        เกมอยากเล่นจิงๆต้องกัดฟันซื้ออย่าง Devil May Cry 4 ราคา 1700NT$ (คุ้มไหมเนี่ยที่ซื้อมาเล่น- -") แต่ก็มันส์โคดๆ

Comment

ซื้อมาหวังเล่นเหมือนกัน แต่มันก็ยังไม่ได้ดีเท่าที่ควร

ภูมิใจสุดก็จะเป็น gear of war แต่เวลาเล่นกปรับเต็มจอไม่ได้ ต้องปรับlowด้วยซ้ำ แต่มันก็ยังเล่นได้สบายอยู่

มีช่วงเนิงคิดอยากเปลี่ยนเป็นmacbook ไม่ก็ประหยัดๆแบบ eee pcไปเลย เพราะเล่นเน็ต ออนเอ็ม มากกว่าที่จะเอามาเล่นเกม

สรุปคือ เล่นเกมกลับไปซื้อเครื่องบ้าน คุ้มกว่า ถูกกว่า สนุกกว่า หลายสิบเท่าครับพี่น้องครับ

Comment

ผมซื้อมาไว้ทำงานครับ GMA950 แต่ช่วงทำงานเล่นเกมไปเยอะพอสมควร

Comment

ผมอีกคนไม้ได้เล่นเกมส์มาเกือบปีแล้ว แต่ดันซื้อมารองรับให้เล่นเกมส์ได้

Comment

Working...
                              X