Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์คอมผมทีจะซื้อวันศุกร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิจารณ์คอมผมทีจะซื้อวันศุกร์

Intel Core2 Duo E6300 1.86GHz 1066FSB 2MB L2 Cache EM64T LGA 775 Dual Core CPU Retail
    ภาพขยาย 6,840.00 บาท

Seagate 160GB Barracuda 7200.10 8MB Cache S-ATA II NCQ Hard Disk Drive Model "ST3160815AS" OEM
    ภาพขยาย 2,510.00 บาท (2 ตัวทำ RIAD 0)

เมนบอร์ด 2 ตัวนี้เลือกไรดี
    Gigabyte "GA-965P-DS3" Intel P965 Express Chipset Mainboard for Intel LGA 775 Retail
    ภาพขยาย 5,460.00 บาท
    ASUS "P5B-E" Intel P965 Chipset Mainboard for Intel LGA 775 CPU Retail
    ภาพขยาย 5,755.00 บาท

Kingston ValueRAM 240 Pin 512MB DDR2-800 PC2-6400 RAM Retail
    ภาพขยาย 2,660.00 บาท ทำ Dual Channel 2 ตัว

Galaxy GeForce 7300GT 256MB DDR3 128-bit TV-Out DVI PCI-Express Retail
    ภาพขยาย 4,090.00 บาท
    วิเคราะห์หน่อยเพิ่มลดไรดีครับ ขอบคุณครับ

ก็โอเคนะครับ

แต่การ์ดจออาจจะเบาไปสำหรับเกมใหม่ๆ

ส่วน MB ผมเลือก ... DS3 (แต่ถ้ากลัวประกันที่มีชื่อเสียงไม่ค่อยดี จะเลี่ยงไปใช้ P5B ก็ไม่ว่ากัน)

Comment

เอาแรมยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่านี้ครับ Kingston ValueRAM แรมรุ่นประหยัด ไม่มีอะไรดีกว่าแรมยี่ห้ออื่นเลยครับ นอกจากชื่อคิงสตัน แนะนำแรม rox เอาบัส 800 เลยก็ได้ครับ ถ้าอยากจะคล๊อก
      --------------------------------
      สเป็คนี้เหมาะอย่างยิ่งกับงานตัดต่อแปลงไฟล์วีดีโอ และดูจากการ์ดจอ เป็นการ์ดจอระดับกลางกึ่งล่าง ประสิทธิภาพพอไปไหว
      ---------------------------------
      ถ้าเน้นเล่นเกมส์ไม่จำเป็นต้องใช้ raid พ่วง2 ตัวครับ เอางบมาโป๊ะที่การ์ดจอครับ
      ---------------------------------
      ถ้าเน้นตัดต่อหนังก็ตัดงบการ์ดจอมาเพิ่มที่แรมครับ

Comment

บอร์ดเอา DS3 คับ

แรมหามือ2เอาคับเลือกเอาที่ประกัน lifetime

Comment

ซัฟ พราย ละท่าน ไม่มีหรอ ถ้า เอาไม่ควร ต่ำ ก่า 460 w นะ เดียว ไฟตก เอายี่ห้อดีๆ นะครับ เดียวจ่ายไม่นิ่ง

Comment

แรมไปที่ high speed 1G เลยดีก่า ถ้างบยังไหว
            จบขยับไปรุ่น 7600GS ก็ได้ถ้างบน้อย
            อะคนอื่นว่าไง

Comment

มีงบเท่าไรละครับในความคิดผมนะ
              ถ้าทำงาน
              1.ลดการ์ดจอ
              2.เพิ่ม CPU
              ถ้าเล่นเกมส์
              1.เพิ่มการืดจอ
              2.เปลี่ยนCPU
              3.ลดHD
              4.เปลี่นRam

Comment

Gigabyte "GA-965P-DS3" ผมใช้อยู่แรงมากๆๆๆลากไกลค้าบ

Comment

DDR2-800 ต่ำกว่า1G หายากนะครับ 1G 800 ผมเดินดูตั้นนานมีแค่ไม่กี่ร้านเองนะครับ รู้สึกจะมีแต่คอแซด้วย (หรือร้านไหนมีอย่างอื่นแนะนำผมทีนะครับ นานๆไปที)ว่าแต่จะไปที่ไหนอ่ะครับ ผมไปดูมา1000tipเมื่อ1-2week ก่อนนะครับ

Comment

Working...
                  X