Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามท่านใดเคยเล่น PS2 บนคอมบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามท่านใดเคยเล่น PS2 บนคอมบ้างครับ

ไหนๆก็จะอัพเกรดคอมแล้ว
    เคยอ่านเจอว่าสเปคโหดๆ ไม่รู้โหดจิงป่าว
    ท่านใดพอรู้หรือเล่นอยู่ช่วยมาแถลงให้รู้แจ้งหน่อยครับ

ถ้าจะอัพเพื่อเล่นเกมอื่นๆ แล้วได้เล่นเกมPS2เป็นของแถมก็น่าลองครับ
    แต่ถ้าจะอัพมาเล่นเกมPS2อย่างเดียว ถือว่าไม่คุ้มอย่างแรง ไปซื้อเครื่องมาเล่นเลยดีกว่า

Comment

เคยครับ ถ้าเครื่องไม่แรงจริง เหนื่อยครับ หลักๆก็ VGA หล่ะครับต้องเทพหน่อย

Comment

อัพมาเพื่อเล่นเกม ps2 ก็ไม่คุ้มจริงๆแหละครับ ตอนนี้เกม next-gen บน pc สวยกว่า ps2 มากมาย

Comment

อัพเพื่อเกมบน PC ดูจะคุ้มกว่า อัพเพื่อเล่น PS2 งั้บ ถ้ามีเกมที่เล่นใน PS2 มากกว่ากซื้อเครื่องเล่นมันเลยดีก่าครับ ไม่เปลืองไฟ เท่าคอม จบง่ายกว่าเยอะ ไม่ต้องปรับแต่งเล่นได้เลย

Comment

ตามที่ท่าน beaver_xt กล่าวนะครับ อัพไว้เล่นเกมคอมแต่เผื่อ PS2 (อยากเล่นFF)
            ตอนนี้ก็ P42.6 , 6800GS , kington1G*2
            MB จำไม่ได้ แต่รับ e2****** ถึง e6******
            ควรเปลี่ยนตรงไหนบ้างละครับ

Comment

ของผม e8400+9600gt ลองแล้วยังกระตุกอ่ะ

เห็นเขาว่าสเป็คเทพสุดๆบางเกมส์มันยังกระตุกเลย ซื้อ ps2 มาเล่นต่างหาจะคุ้มกว่านะ ตอนนี้เครื่องก็ไม่ถึง4000ล่ะ

Comment

เคยเล่นแล้วครับ

-*- กระตุกสุดยอด ภาพแตกกระจุย

ตัว Emu ก็ฺยังไม่สมบูรณ์มากอะครับ

Comment

Emu น่าจะสมบูรอยู่
                  แต่ไฟล์ Bios เนี่ยสิ
                  คนแกะ bios ต้องเนียนกว่านี้
                  ให้ดึง พลัง cpu ออกมาให้หมด

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                    Emu น่าจะสมบูรอยู่
                    แต่ไฟล์ Bios เนี่ยสิ
                    คนแกะ bios ต้องเนียนกว่านี้
                    ให้ดึง พลัง cpu ออกมาให้หมด
                    ใช่ครับไบออสมันไม่ค่อยเจ๋งอะดึงพลังcpu ออกมานิดเดียว เหอๆสเปกแบบผมกระตุกโคตรอะ

Comment

ผมเล่น FF12 เล่นได้ไม่นานรำคานมากครับ ขนาดเป็นเกมส์ที่ค่อนข้างสมบูรณ์เลยทีเดียวสำหรับ emu ps2 นะครับ

Comment

ซื้อเครื่องดีกว่านะ อย่าไปใส่ใจ emu เลย ไม่เวิคหรอก หามาใช้ได้ก็เล่นเสียอารมณ์ปล่าว

Comment

8800 Gt นี้ไปรอดมั้ยเนี้ย มี emu โหลดมาตั้งนานแระ แต่ไม่มีแผ่นเล่น

Comment

เห้อ ทำไมป่านนี้ยังแกะกันไม่ได้ อีกนะ
                            ขนาด emu PS1 สเป็ก P4 1.7 ยังเล่นกันลื่นเลย

Comment

Working...
                            X