คือ มันมีวิธีที่เราจะสามารถกำหนดได่ไหมอะครับว่าจะให้เนตเราให้ความสำคัญกับอะไรก่อน เช่น ถ้าเล่นเนตธรรมดา กะ โหลดบิด ไปด้วย จะให้ความเร็วเนตแบ่งไปให้กะเนตก่อน แล้วเหลือเท่าไหร่ค่อยให้ไปโหลดบิดอะคับ หรือว่าเล่นเกมส์ออนไลน์ กะ โหลดบิด ก็ให้มันแบ่งไปให้เกมส์ที่เล่นมันลื่น เหลือเท่าไหร่ก็ค่อยแบ่งไปบิดอะ เพราะตอนนี้ถ้าผมโหลดบิดกะเล่นเนตไปพร้อมๆกัน เนตผมมันแทบไม่วิ่งเลยอะคับ (เปิดแต่ละหน้ารอเป็นนาที บางทีต้องรีเฟรชบ่อยๆถึงจะมา) ทั้งๆที่ผมตั้งลิมิตบิดไว้ไม่ให้เกิน 50 kb/s แล้วนะ (ถ้าโหลดแบบเต็มที่มันสูงสุดประมาณ 520 kb/s คับ เนตหอนะคับ )

ปล.ผมใช้วิสต้า 32 bit คับ เมื่อก่อนใช้ xp มันไม่เห็นเป็นเลย
ปล2.ถ้าผมโหลดแบบไฟล์ธรรมดา มันวิ่งประมาณ 150-200 kb/s เนตมันก็ยังใช้ได้ตามปกติเลยอะคับ