Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาตัวไหนดีครับ

ส่วนใหญ่ใช้เล่นเกมน่ะ คับ
    อาจตัดต่อบ้าง
    ระหว่าง Q6600 2.4 กับ E8400 3.0
    แล้วใช้คัวไหนจะคุ้มที่สุดอ่ะคับ
    ราคาก้อต่างกันไม่เท่าไรคับ
    ช่วยหน่อนะครับใกล้จะได้ซื้อแล้วครับ

Originally posted by celestialbeing View Post
    ส่วนใหญ่ใช้เล่นเกมน่ะ คับ
    อาจตัดต่อบ้าง
    ระหว่าง Q6600 2.4 กับ E8400 3.0
    แล้วใช้คัวไหนจะคุ้มที่สุดอ่ะคับ
    ราคาก้อต่างกันไม่เท่าไรคับ
    ช่วยหน่อนะครับใกล้จะได้ซื้อแล้วครับ
    Core2 Duo E8400 3.0 GHz - 6070 ฿
    Core2 Duo E8500 3.16 GHz - 6800 ฿
    Core2 Quad Q6600 2.40 GHz - 6790 ฿
    อ้างอิง Jedi

แนะนำ E8500 ตามงานที่ใช้ แรงสุด

Comment

ขอบคุณมากครับ
      แล้ว ในเซียมันจะมีป่าวคับ E8500 เนี่ย
      เพราะผมอยู่ถึง นครสวรรค์ อ่ะคับ
      สำหรับคำแนะนำดีๆ
      Last edited by celestialbeing; 12 Sep 2008, 16:33:39.

Comment

ใช้งาน 3d rander ผมว่า q6600 นะ
        แต่ท่าจะเอามา oc มันๆเล่นเกมหนุกๆก็ e8400

Comment

Originally posted by celestialbeing View Post
          ขอบคุณมากครับ
          แล้ว ในเซียมันจะมีป่าวคับ E8500 เนี่ย
          เพราะผมอยู่ถึง นครสวรรค์ อ่ะคับ
          สำหรับคำแนะนำดีๆ
          ร้าน JIB เซียร์รังสิต เห็นขาย E8500 ราคา 6750 ฿ นะ

Comment

จิงหรอ คับ สงสัยต้องรีบแล้ว

Comment

จิงหรอ คับ สงสัยต้องรีบแล้ว
              http://www.jib.co.th/

Comment

แล้วในระยะยาวล่ะครับ
                ควรจะเลือกตัวไหน ผมคิดว่ามันน่าจะมีโปรแกรมที่รับ 4 หัว
                มากขึ้นเกมก้อเหมือกัน กลัวมันจะไม่คุ้มน่ะครับ
                เพราะกะจะใช้ไปอีกนานโขเลยครับ

Comment

แล้วในระยะยาวล่ะครับ
                  ควรจะเลือกตัวไหน ผมคิดว่ามันน่าจะมีโปรแกรมที่รับ 4 หัว
                  มากขึ้นเกมก้อเหมือกัน กลัวมันจะไม่คุ้มน่ะครับ
                  เพราะกะจะใช้ไปอีกนานโขเลยครับ
                  เอ คุณก็มีคำตอบอยู่ในใจแล้วนี่ครับ ระยะยาว 4 หัวมันต้องดีกว่า 2 หัวอยู่แล้วในทุกด้านในอนาคต

Comment

Originally posted by shinwa View Post
                    เอ คุณก็มีคำตอบอยู่ในใจแล้วนี่ครับ ระยะยาว 4 หัวมันต้องดีกว่า 2 หัวอยู่แล้วในทุกด้านในอนาคต

เพื่อความมั่นใจน่ะคับ

Comment

Working...
                    X