Announcement

Collapse
No announcement yet.

แฟลทการ์ดจอ ของ nvflash ใช้คำสั่งอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แฟลทการ์ดจอ ของ nvflash ใช้คำสั่งอะไรครับ

แต่ละเวอร์ชั่นมันไม่เหมือนกันเลย เช่น

nvflash 5.10 : nvflash -4-5-6 xxxx.rom

nvflash 5.13: nvflash -s4 xxxx.rom , nvflash -s4 -f xxxx.rom, nvflash -f xxxx.rom -u-p
    nvflash 5.xx: nvflash {option} [filename.rom]

ใช้คำสั่งไม่ตรงสักอันเลย 5.10 เวลาแฟลท มันก็บอกว่าเก่าไป แฟลทไม่เข้า (แต่ดันลบได้เฉยเลย ที่นี้แฟลทอันไหม่ก็ไม่ได้ แถม เอาไปออสเก่าที่เพิ่งดูดมาเก็บไว้ แฟลทกลับก็ไม่เข้า แย่เลย แฟลท 6200เป็น6600ครับ)

ท่านใดรู้บ้างครับ สงเคราะห์หน่อย

แปลกจริงๆครับ v 5.10 ที่ใช่คำสั่ง nvflash -4-5-6 xxxx.rom ผมยัง flash 7300GT เข้าเลยครับ

Comment

มันจะเกี่ยวกับที่การ์ดเป็น pci แล้วใช้ชิป hsi แปลงเป็น agp เปล่า แต่ไอ้ตัว 6200 มันก็เป็นเหมือนกันหมดมะใช่หรอ งง

Comment

Working...
      X