Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน๊ตบุก HP DV1729TU จะลง MAC ได้มัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน๊ตบุก HP DV1729TU จะลง MAC ได้มัยครับ

ผมได้เครื่องมือ2มาอยากถามว่าสเปกของเครื่องนี้พอจะลงMacไปเล่นได้มัยครับ
    รุ่น CPU Intel Core Duo Mobile T2050
    ความเร็ว CPU (GHz) 1.6
    ขนาด Cache L2 Cache : 2 MB
    ความเร็ว Bus (MHz) 533
    ขนาดหน่วยความจำ 256 MB
    ชนิดหน่วยความจำ DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ (GB) 80
    Optical Drive DVD Super Multi
    ขนาดจอแสดงผล (นิ้ว) 14
    ชนิดจอแสดงผล WXGA
    รุ่นการ์ดจอ Graphics Media Accelerator 950

ต้องลองงงงงงงงงงงงงงงงงงงง................................ลองเลยยยยยยยยยยยย

Comment

แรมน้อยไปนิด แนะนำให้เพิ่มเป็นอย่างน้อน1GBก่อน แต่ลงได้ครับ แต่จะแผ่นไหนต้องลอง แนะนำJaS10.5.2อ่ะครับ ไม่มีปัญหากับGMA950

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับลืมบอกไป ram1Gครับในสเปกให้มา256mแต่เจ้าของเก่าเปลี่ยนแล้วครับ

Comment

Working...
        X