Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง HDD ในปัจจุบัน segate wd sumsung

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่อง HDD ในปัจจุบัน segate wd sumsung

WD นี่ เรื่องคุณภาพเทียบเท่า Seagate ยังครับ ไม่นับว่าประกัน DCOM นะครับ

คือเคยใช้แต่ยี่ห้อนี้แล้วมันทนเอามากๆ ไม่เคยพัง แต่เสียงดัง

WD หรือยี่ห้ออื่นเสียงเงียบไหมครับ

แล้วเรื่อง NCQ นี่ต้องการเมนเบอร์ดที่ สนับสนุนไหมครับ หรือว่ามันก็ติดตัวแล้วใช้เองอยู่แล้ว

ขอบคุณครับ
    Last edited by acquiesce; 12 Sep 2008, 19:48:59.

ผมว่าดีกว่า Seagate หลายๆรุ่นด้วยซ้ำ โดยเฉพาะ Seagate ตัวบางทั้งหลาย

เมื่อก่อนก็ใช้แต่ Seagate ตอนนี้มีแต่ WD กับ Samsung(เจ้าพ่อความเย็น)

Comment

กำ สงสัยต้อง wd แล้วมีท่านใดเชียร์ seagate ไหมครับ

Comment

ใช้ WD ครับ มี3ตัว 320aaks 500aaks 640aaks

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
          กำ สงสัยต้อง wd แล้วมีท่านใดเชียร์ seagate ไหมครับ
          ไม่เคยใช้ ก็ต้องลองครับ

ดีไม่ดีต้องพิสูจน์ ด้วยตัวคุณเอง

คุณค่าที่คุณ คู่ควร

Comment

ผมว่าคุณภาพพอกันครับ แต่ wd ถูกกว่า

Comment

หมดยุค ประตูทะเลแล้วจริงเหรอเนี่ย

Comment

^
                ^
                ^ไม่หรอกครับ แล้วแต่คนชอบนะ ก็เห็นขายดีทั้ง 2 อย่าง

Comment

กระทู้แบบนี้มีตั้งเป็นปาจามเลย - - wd vs st ส่วนตัวใช้ wd ถูกดี-0-

Comment

WD คุ้มกว่าครับโดยเฉพาะ 640KS เเละเงียบกว่าซีเกต เเน่นอนครับ ยกเว้น Raptorนะครับ

Comment

Seagate ผมไม่อยากใช้แล้วครับ รุ่นใหม่ๆไม่ค่อยจะทนเท่าไหร่ ใช้อยู่กับที่ยังจะเจ๊งเลย ใช้ WD ดีสุดครับ ถูกกว่าด้วย

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                        Seagate ดีครับ ทนดีใช้มาหมดประกันแล้วยังดี๊ด๊าอยู่เลย (เสียงดังเพิ่มขึ้นนิดหน่อย ก็เป็นแบบนี้ทุกตัวแหละครับ) เท่าที่ดูมาใช้อยู่ 6 ตัว รอดทุกตัวครับ เคยไปดูโรงงานของ seagate มา ก็นับว่าดีนะ มาตรฐานดีใช้ได้ และขอเชียร์อิกยี่ห้อ คือ SAMSUNG ถ้าไม่สนว่าจะเอาความจุเยอะนะครับ เร็วจริงครับ ต่อ raid ยี่เร็ว เงียบจัด ร้อนไม่มากด้วย ส่วน wd เท่าทีใช้มา ไม่เห็นจะต่างอะไรกับ seagate เลย

Comment

Samsung เย็นจริง เพราะใช้SamsungกับWD อยู่

Comment

ม่ายรู้เหมือนกาน แต่ต่างคนก็ต่างความคิด เพราะใช้ไม่เหมือนกาน

Comment

ซีเกตตัวบางเสียง่าย ไม่ทนเท่าไร แต่ถ้าเป็นตัวหนาทนครับ เคยใช้ซีเกต 80GB. IDE เปิดบอท 24/7 เกือบปียังไม่เสียเลย ถ้ามอง ณ. ปัจจุบัน โดยส่วนตัวผมว่า Western น่าสนใจที่สุด

Comment

Working...
                              X