Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง HDD ในปัจจุบัน segate wd sumsung

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0007799

ตัวนี้ใช้ได้ไหมครับ รหัสไม่ค่อยนิยมแต่ถูกดี WD5000KS

Comment

up

Comment

up

Comment

Originally posted by Hector View Post
          ซีเกตตัวบางเสียง่าย ไม่ทนเท่าไร แต่ถ้าเป็นตัวหนาทนครับ เคยใช้ซีเกต 80GB. IDE เปิดบอท 24/7 เกือบปียังไม่เสียเลย ถ้ามอง ณ. ปัจจุบัน โดยส่วนตัวผมว่า Western น่าสนใจที่สุด
          ของผม seagate ตัวบา่ง 80 กิ๊ก ใช้มา2 ปีแล้วยังไม่เป็นไรเลยครับ ถอดไปจั้มหนัง...ก็บ่อยครับ

ผมว่าอยู่ที่ดวงมากกว่าครับ ว่าใครจะพังก่อนพังหลัง อิอิ

Comment

WD 640GB AAKS โลด

แรง+ราคาสุดคุ้ม 2800 ได้มั้ง

Comment

ใช้ seagate 250G ตัวบางอยู่ เกือบปีละ ยังไม่ััพัง

WD 320aaks ใช้ได้ 4 เดือนพัง เคลมแล้ว
              WD 640aaks ใช้ได้ 1 วันติดแบด เคลมแล้ว

โดยส่วนตัวก็เลือก WD ต่อไป ราคา+ความเแรง คุ้มคับ อิอิ (ก็ของมีประกัน จะกัวทำไม)

Comment

Seagate 1 เสียงงับ

ST340810A

ใช้มานานแสนนานครับ รวมปีตั้งแต่ใช้มาก็ อย่างต่ำ 6-7 ปีน่ะครับ
                จนปัจจุบนก็ยังเปนตัวหลักอยู่ คิๆ

ประกัน หมดแต่คุณภาพยังหนาแน่น
                ติดแบดมานานมากแระ จนปัจจุบัน แบดมันก็เท่าเดิม
                ย้ายไปเสียบที่อื่นบ่อย

ปัจจุบันก็ยัง ใช้ประจำ
                แต่รู้สึกว่า อุณหภูมิใช้ สักพักใหญ่ๆ ปาไป เกือบ 60 องศา

เงียบ ทน คุ้ม ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่าน

ตอนไปพันทิปก็ไม่ได้ซื้อ จำได้ว่า wd ที่ tk เป็น synnex

มาหา wd ที่งามวงวาน ทั้งพันทิปทั้ง advice แย่เลยเป็นประกัน ร้านทั้งคู่ เลย7วันส่งซ่อมรอของอย่างเดียว..

เลยมาลงเอยที่ seagate synnex อีกแล้วครับท่าน 500gb 32mb AS มาครับ

Comment

Working...
                  X