overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: spore ยุคอวกาศเล่นไงครับช่วยที

OverclockZone Member Trojan's Avatar

Default spore ยุคอวกาศเล่นไงครับช่วยที

spore ผมเล่นถึงยุคอวกาศแล้วอ่าครับ ไปเจอยานต่าวดาวบุกมาถล่มเมืองสู้มันไม่ได้เลย ยานพังเกิดใหม่ไม่รู้กี่รอบกว่าจะจัดการมันหมด มันบุกมาบ่อยมากๆจนมันพังเมืองไปเกือบหมดดาวแล้วอ่าครับ จะสู้มันยังไงดี

พอบุกไปดาวมันเจอยานมัน 4-5 ลำสู้ไม่ได้เลย ยานเรามีลำเดียวกับยานพันธมิตรอีกหนึ่งลำ

Last edited by Trojan; 12 Sep 2008 at 17:52:30.

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

เป็นเหมือนกันครับ ยากอ่ะ ยานเรามันยิงทีละนัดเอง จรวดก็ทีละเม็ด หรือว่าต้องเพิ่มปืนที่ยานครับ ศัตรูมันมายิงเป็นปืนกลเลย
    ยุคก่อนยังสร้างตัวมาช่วยได้ยุคสามนี่เป็น RPG ขับยานลุยเดี่ยวเลย แถมยิงไม่ทันมันอีก
    ปรับแบบยาก เล่นผ่านมาตันที่นี่ล่ะ
    สรุปตอนนี้ก็ผูกมิตรแล้วจ้างพันธมิตรไปรบแทน ตัวเองก็นั่งขายของต่อไป

แล้วเพิ่มสภาพดาวทำไงครับ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ถ้าไปบุกดาวมัน เรื่องสู้ไม่ต้องไปคิดครับ โผล่มาเยอะ ถล่มฐานมันอย่างเดียว แล้วยึด system ยานมันก็จะออกไปเอง

ปกติผมใช้ปืนเลเซอร์ครับ เหมือนที่ใช้ยิงสัตว์อะ แม่นยำ + เร็ว missile ยิงไม่เห็นจะโดนเลย

วิธีสู้ก็ยิงลำเล็ก ๆ ให้หมดแล้วยิงลำใหญ่ ผมผ่านมาแบบ warrior ด้วย เลยทำให้เรื่องสู้ง่ายไปเลย เจอ grox ประจำ

บางครั้งไปถล่มดาวนึงตายไป 5-6 รอบ

ปรับสภาพดาวก็ไปซื้อ terraform ครับ มันจะแยกตามแบบลูกศร terraform ก็ดุว่าจุด T (บอกไม่ถูก) อยู่ตรงไหน ก็ยิงตัวปรับสภาพให้จุดเข้าใกล้ตรงกลาง

ช่องว่าง ๆ ของ eco system ก็ไปหาจากดาวอื่นมา เอามาใส่เพื่อ unlock T ถัดไป หรือ unlock สัตว์

อธิบายมั่วน่าดู ต้องลองดูเอาเองล่ะครับ

OverclockZone Member Trojan's Avatar

Quote Originally Posted by zeusgod View Post
    เป็นเหมือนกันครับ ยากอ่ะ ยานเรามันยิงทีละนัดเอง จรวดก็ทีละเม็ด หรือว่าต้องเพิ่มปืนที่ยานครับ ศัตรูมันมายิงเป็นปืนกลเลย
    ยุคก่อนยังสร้างตัวมาช่วยได้ยุคสามนี่เป็น RPG ขับยานลุยเดี่ยวเลย แถมยิงไม่ทันมันอีก
    ปรับแบบยาก เล่นผ่านมาตันที่นี่ล่ะ
    สรุปตอนนี้ก็ผูกมิตรแล้วจ้างพันธมิตรไปรบแทน ตัวเองก็นั่งขายของต่อไป

แล้วเพิ่มสภาพดาวทำไงครับ

ผมไปเจรจายุติสงครามแล้วอ่ะครับ -*- ต้องเอาเงินไปให้มัน ส่วนอาวุธไปหาดาวต่างๆแล้วก็ทำภารกิจมันจะมีปืนมาให้เราซื้อ แล้วก็เพิ่มพลังชีวิต ตอนนี้สู้มันได้แล้ว 555

ส่วนวิธีการเพิ่มสภาพดาว ให้ไปซื้อเครื่องกำเนิดบรรยากาศ พยายามทำให้จุดสีแดงในรูปมันอยู่ตรงกลาง ถ้าอุณหภูมิต่ำก็ให้เพิ่มอุณหภูมิ ถ้าอุณหภูมิสูงก็ให้ลด เครื่องมือพวกนี้ต้องไปซื้อเอาอ่าครับ

Last edited by Trojan; 13 Sep 2008 at 11:07:00.

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

เหอๆก็ร้ว่าเลเซอร์ ยิงเผาเมืองน่ะง่าย แต่มันยกโขยงมาไล่ยิงเลยนะ แล้วมันมีวิธีกดยิงโดยไม่ต้องใช้เมาส์เหรอครับ เวลายิงเลเซอร์เรานี่เป็นเป้า นิ่งเลยนะครับ โดนสอยตลอด
    เล่นมาทุกยุค สีแดงทุกยุค แต่ยุคนี้มันบังคับยากจริงๆ แปบๆบ้านเราโดนตี ตลอดไม่ต้องไปไหนเลย

ผมอัพเกรดมิสไซล์เป็นเลเวล2 ละยิงแรงและไกล เวลายึดเมืองผมทิ้งบอมเอาครับ แรงกว่า แต่เบื่ยานศัตรูไปไล่นยิงฐานนี่สิ มันมากันเยอะแถมมถี่ โครตๆ

Bookmarks

Bookmarks