Announcement

Collapse
No announcement yet.

{ถาม} เรื่องของ C++ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• {ถาม} เรื่องของ C++ ครับ

ดูโปรแกรมให้ผมทีครับทำไมมันเป็นแบบนี้ คอมพีดผ่านแล้วนะครับ (พอดีเพิ่งเริ่มครับ)

ภาษาซีเคยเขียน แต่ C กับ C# นะครับ แต่เท่าที่ดูๆแล้ว

ตัวแปร r มันไม่มีค่าเริ่มต้นอ่ะครับคือมันจะเป็นค่ามั่วๆอะไรซักอย่าง ถ้าเป็นภาษาซีมันจะเป็นเลขมั่วๆขึ้นมาอ่ะครับ
    แต่เทอร์โบซีนี่ไม่รู้นะครับ

Comment

ลองเข้าไปกดรันไฟล์ noname00.exe ดูเองรึยัง?

Comment

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

มันเปิดอันเก่าค้าไว้อยู่งับ

kill process อันเก่าทิ้งซะก่อนสิงับ
          ส่วนโปรแกรม

ผิดที่ printf(""); อะครับ

ตัวแปลที่แสดง ไม่ต้องเปน pointer ครับ เอา & หน้าตัวแปร a ออก

ก็จะได้โปรแกรม หา พ.ท. วงกลม
          แต่ว่าส่วนมากเค้าจะใช้ include <MATH.H>
          แล้วใช้ PI
          ตัวนี้เอาน่ะงับ เพราะจะได้ทศนิยมที่เยอะและได้ค่าที่ตรงกว่า สำหรับคนที่ต้องการความละเอียดน่ะ
          ไม่งั้นก็

#define pi=3.414

ไว้ท่หัวโปรแกรมก่อน void main เลยงับ
          Last edited by zeniths; 13 Sep 2008, 18:05:09. Reason: .

Comment

Working...
          X