Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Core2 Quad Q6600 นี้64บิทไหมหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Core2 Quad Q6600 นี้64บิทไหมหรอครับ

Intel Core2 Quad Q6600 นี้64บิทไหมหรอครับ
    และถ้า64บิท ลงวินโดว์64บิทจะดีไหมครับ

ใช่
    ก็ดี

Comment

ผม งง ครับ ใครช่วยอธิบายทีครับ

Comment

- ใช่

และถ้า64บิท ลงวินโดว์64บิทจะดีไหมครับ

- ก็ดี

Comment

ลงวินโดว์64บิท แรมต้อง8กิ๊กครับถึงจะเหมาะ

ของผม 4กิ๊ก ผมเคยลงวินโดว์64บิท รู้สึกว่าช้ากว่าวินโดว์32
          ผมเลยใช้วินโดว์32 อะครับ

Comment

Q6600 รองรับทั้ง32บิทและ64บิทครับ
            วินโดว์วิสต้า64บิท ต้องลองเองครับ

Comment

CPU ที่วางจำหน่ายทั่วไปตอนนี้รองรับ 64 Bit หมดทุกตัวแล้วครับ

วินโดว์ 64Bit ก็ดีนะครับ แต่ต้องระวังมีปัญหากับบางโปรแกรมนะครับ
              ทางที่ดีถ้าแรมไม่เกิน 3 Gb. ใช้แค่ 32 Bit ก็เพียงพอแล้วครับ

Comment

Driver ไม่เพียงพอไม่ครอบคุม
                เกมส์ครึ่งต่อครึ่งเล่นบน 64Bit ไม่ได้
                กิน Spec โดยใช่เหตุ
                Application ส่วนมากยังทำงานอยู่บน Win32bit ทั่งนั้น

Comment

Working...
                X