Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ การ์จอ PowerColor HD4870 X2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ การ์จอ PowerColor HD4870 X2

[/B]ถ้า สเปคเครื่องผม....
    CPU : Intel Core 2 Duo E4500 2.2 GHz
    MB : P5K-se
    RAM : 2 GB / bus 800MHz
    Power Supply (ติดมากับเคส)
    HDD : WD500ABYS / 500GB

ผมอยากถามว่า ถ้าจะซื้อ การ์ดจอ PowerColor HD4870 X2 มาใส่จะได้ไหมครับ......
    มันจะมีส่วนไหนดึงกันไหม
    มันต้อง เพิ่ม อะไรอีกไหม
    หรือแค่ซื้อมาใส่ก็ใช้ได้เลยครับ.....
    คือผมจะซื้อการ์ดจอมาเพื่อเล่นเกมส์ครับ

ขอรบกวนผู้ชำนาญ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ..
    Last edited by BLACK KNIGHT; 12 Sep 2008, 19:32:02.

Power Supply (ติดมากับเคส)
    เปลี่ยนก่อนเลยครับ 700w real up

Comment

ซื้อมาก็ใส่ใช้ได้เลยแต่ว่าเรื่องใหญ่เลย Powersupply ที่ติดมากับ Case ยังไงก็ต้องมีค่าตัว PSU ใหม่อีกราวๆ 3000-6000 บาท คือว่าง่ายๆ 4870x2 ต้องมี PSU 650W Full ละครับถึงนะอยู่แล้ว CPU ยังไงๆก็ต้องรีดให้เกิน 2.8 เป็นอย่างต่ำตัวการ์ดจอถึงจะแสดงพลังเต็มที่แล้วไม่ต้องเพิ่ม Ram แล้วนะเพิ่มอีกก็คงไม่ขึ้นแล้ว Win32Bit เห็น Ram 4G หมายถึง Physical Memory 2G + Video Memory อีก 2G = 4G พอดี

Comment

Originally posted by scops View Post
        ซื้อมาก็ใส่ใช้ได้เลยแต่ว่าเรื่องใหญ่เลย Powersupply ที่ติดมากับ Case ยังไงก็ต้องมีค่าตัว PSU ใหม่อีกราวๆ 3000-6000 บาท คือว่าง่ายๆ 4870x2 ต้องมี PSU 650W Full ละครับถึงนะอยู่แล้ว CPU ยังไงๆก็ต้องรีดให้เกิน 2.8 เป็นอย่างต่ำตัวการ์ดจอถึงจะแสดงพลังเต็มที่แล้วไม่ต้องเพิ่ม Ram แล้วนะเพิ่มอีกก็คงไม่ขึ้นแล้ว Win32Bit เห็น Ram 4G หมายถึง Physical Memory 2G + Video Memory อีก 2G = 4G พอดี
        ช่ายครับ ผมเห็นๆเท่าที่ดูมีติด PSU เพราะตัวแรงเรากินไฟมากมาย
        แล้วก็ CPU ที่น่าจะแรงกว่านี้อีกหน่อย

Comment

ขอบคุณมากครับ กับคำตอบของทุกท่าน แต่ถามอีกนิดนึง

ถ้าสมุตินะครับ ผมเปลี่ยน PSU ตามที่ท่านบอก......แล้ว
          แต่ผมจะใช้ สเปคที่เหลือเดิม ๆ
          ไม่เปลี่ยนอะไรอีก คือ CPU แค่ 2.2 ไม่ OC..
          ก็ไม่เป็นอะไรใช่ไหมครับ.......แล้วก็ไม่มีผลเสียอะไรใช่ไหมครับ

Comment

ไม่เป็นอะไรหรอก เล่นได้ แหละ แต่มันจะยังดึงประสิทธิภาพของ vga ออกมาได้ไม่เต็มที่ก็แค่นั้น อิอิ

Comment

Originally posted by BLACK KNIGHT View Post
              ขอบคุณมากครับ กับคำตอบของทุกท่าน แต่ถามอีกนิดนึง

ถ้าสมุตินะครับ ผมเปลี่ยน PSU ตามที่ท่านบอก......แล้ว
              แต่ผมจะใช้ สเปคที่เหลือเดิม ๆ
              ไม่เปลี่ยนอะไรอีก คือ CPU แค่ 2.2 ไม่ OC..
              ก็ไม่เป็นอะไรใช่ไหมครับ.......แล้วก็ไม่มีผลเสียอะไรใช่ไหมครับ
              ใช่

Comment

ตามข้างบนเลยครับ

Comment

oc สักหน่อยน้า...

เสียดายของ

Comment

ไฟจ่ายตามอุปกรณ์ที่ใช้ครับ เหลือดีกว่าไม่พอ

Comment

Working...
                    X