Announcement

Collapse
No announcement yet.

BIOS ไม่โพส์ เข้า SAFEMODE ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BIOS ไม่โพส์ เข้า SAFEMODE ไม่ได้

คืออย่างงี้ครับ วันนี้ผมได้ลงไดรเวอร์ 8.6 ลงใน Vista 64 แล้วก็เล่น WIC FSX ได้ไม่มีปัญหา

ผมก็ปิดเครื่องแล้วสองวันต่อมา...

เปิดเครื่องมันก็มีอาการจอมืด(สัญญาณไม่เข้าจอ) BIOS ไม่โพส์แต่พัดลม HDD ต่างๆทำงาน ปกติ ผมก็ไปทำอะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ แล้วมันก็บูตขึ้น หลังจากนั้นผมก็ได้ลองเปิดๆปิดๆเครื่องดูโดยไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

สามวันต่อมาผมก็เปิดเครื่องเพื่อจะใช้คอม... อ่าวคราวนี้ไม่ขึ้นอะไรเลยต้อง

ปล.ครั้งก่อนครับที่มันเปิดเครื่องขึ้นผมพยายามจะถอดแบตออก แต่มันถอตไม่ออกก็เลยไม่ได้ถอดเสร็จแล้วลองๆไปถอดปลั้กแล้วก็เปิดมันก็ขึ้นครับ

ขอถามอีกอย่างครับ ปุ่ม Clear CMOS มันอยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ

ไม่มีใครรู้เลยเหรอ?

Comment

กำ...ยิ่งเปิดเครื่องไม่ขึ้นอยู่ด้วย

Comment

Working...
      X