Announcement

Collapse
No announcement yet.

MASS EFFECTด่านนี้ผ่านยังไงช่วยด้วยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MASS EFFECTด่านนี้ผ่านยังไงช่วยด้วยจ้า

MASS EFFECTด่านนี้ผ่านยังไงช่วยด้วยจ้าพอกดEเข้าไปแล้วมันมีรูปดาวเคราะ แล้วจรวดเราก็ไปที่ดาวเคราะผมไปทุกดาวแล้วมันไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น แล้วจะไปต่อยังไงครับ ไปไหนไม่ได้
    ออกๆเข้าๆจนเวียนหัวแล้วครับตามรูป

ตอบให้ก็ได้...คลิกดู ภารกิจหลักครับ มันจะมีชื่อดาวที่เราต้องไปทำ เช่น ตามหา LAILA หรือ ไปดาวอื่นๆ ( ตอนเล่นเปิด DIC ตลอด ) ส่วนดาวที่ไม่มีในภารกิจหลัก จะเป้นการหาของซึ่งเป้นภารกิจลองครับ เล่นเกือบเวียนแล้ว จบ 2 รอบ แต่ยังปลดระดับยากสุดไม่ได้เลย ต้อง LEVEL 60 ขึ้นไป ตอนนี้ 57

Comment

ที่จริง ไม่น่ายากนะครับ อ่าน Journal ดีๆครับ ไปตามดาวนั่นถูกแล้ว แต่ดาวที่จะให้ลง จะมีคำว่า Land ให้เราคลิ๊ก
      พอคลิ๊กเสร็จเกมจะให้เราเลือก Party แล้วยานเราก็จะปล่อย รถ Mako เราลงพื้นครับ
      ถ้าไม่รู้จะไปไหนไปที่ Artemis Tau Cluster ก่อนก็ได้ครับ ไปช่วย Liara ก่อน เป็น Party ตัวสุดท้ายครับ

Comment

ตามนั้นเลยครับ
        แต่เกมนี้มันสั้นมากเลย อยากเล่นต่อ

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
          ตอบให้ก็ได้...คลิกดู ภารกิจหลักครับ มันจะมีชื่อดาวที่เราต้องไปทำ เช่น ตามหา LAILA หรือ ไปดาวอื่นๆ ( ตอนเล่นเปิด DIC ตลอด ) ส่วนดาวที่ไม่มีในภารกิจหลัก จะเป้นการหาของซึ่งเป้นภารกิจลองครับ เล่นเกือบเวียนแล้ว จบ 2 รอบ แต่ยังปลดระดับยากสุดไม่ได้เลย ต้อง LEVEL 60 ขึ้นไป ตอนนี้ 57
          คลิกปุ่มไหนหรอครับที่เราจะดูภารกิจอ้ะครับขอบคุณครับ
          Originally posted by KOMMAND View Post
          ที่จริง ไม่น่ายากนะครับ อ่าน Journal ดีๆครับ ไปตามดาวนั่นถูกแล้ว แต่ดาวที่จะให้ลง จะมีคำว่า Land ให้เราคลิ๊ก
          พอคลิ๊กเสร็จเกมจะให้เราเลือก Party แล้วยานเราก็จะปล่อย รถ Mako เราลงพื้นครับ
          ถ้าไม่รู้จะไปไหนไปที่ Artemis Tau Cluster ก่อนก็ได้ครับ ไปช่วย Liara ก่อน เป็น Party ตัวสุดท้ายครับ
          เดี๋ยวผมลองดูอีกทีนะครับขอบคุณครับ

Comment

ลองหาบทสรุปมาอ่านดูครับ
            ไม่ยากครับ boss ตายง่ายมาก

Comment

Working...
            X