Announcement

Collapse
No announcement yet.

-*-*-* สอบถามถึง PSU ครับว่าตัวไหนดีกว่ากัน -*-*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -*-*-* สอบถามถึง PSU ครับว่าตัวไหนดีกว่ากัน -*-*-*

PC Power & Cooling Silencer 500 ATX
    OCZ Stealth X Streme 600W
    ENERMAX EG465P-VE
    TAGAN TG500-U38 (Type B) Power Supply 500W
    ThermalTake TR 470W
    GIGABYTE 450 WATT

ทั้งหใดในตัวเลือกนี้ ราคา2500-2950 อยากทราบว่าตัวไหนน่าจะดีที่สุดในนี้ครับ คุ้มค่าคุ้มราคา จ่ายไฟเต็มจำนวน และนิ่ง ขอบคุณ smellie_kiss:

ชอบตัวไหนก็สอยเลยครับไม่ต้องลังเล เต็มหมดอยู่แล้วอยากตามแฟชั่น ก็ tagan ครับ ^ ^ แต่ไซแลนเซอตัวนี้รอท่านอื่นมาเฟิมว่าเต็มจริงไม่แน่ใจในตัวนี้

Comment

PC Power & Cooling Silencer 500W. เต็มครับ

Comment

เชียร์ TAGAN TG500-U38 (Type B) Power Supply 500W ครับ
        เพราะใช้ TAGAN TG600-U38 (Type B) Power Supply 600W อยู่ครับ อิ๊ๆ

Comment

รบกวนครับ

พอดีค้นกระทู้เก่าๆดู ไม่ทราบว่าเจ้า PC Power & Cooling Silencer 500 ATX มันมี"80+" มันคืออะไรครับ

Comment

PC Power & Cooling Silencer 500

ตอนแรกจะเอาตัวนี้เหมือนกัน

แต่เห็น U38 TG600 ของ TAGAN เปลี่ยนใจเลย TAGAN 2700 เอง 600W 80 plus ด้วย

Comment

Originally posted by ERIN View Post
              รบกวนครับ
              พอดีค้นกระทู้เก่าๆดู ไม่ทราบว่าเจ้า PC Power & Cooling Silencer 500 ATX มันมี"80+" มันคืออะไรครับ
              80 Plus คือ มาตรฐานรับรองสำหรับ PSU ที่มีค่า Power Efficiency ที่สูงกว่า 80% ขึ้นไป
              PSU ที่ได้ 80 Plus คือ PSU ที่สามารถจ่ายไฟได้เกิดประโยชน์สูงสุด ไม่สูญเสียพลังงานจากปัจจัยอื่นหรือสูญเสียน้อยมาก และยังทำให้ประหยัดค่าไฟฟ้าได้อีกด้วย

Comment

เชืียร์ Tagan ครับ ใช้อยู่ แต่BZ600

Comment

TG600-U38 << ตัวนี้สิ 2710 คุ้มๆ

Comment

ออกแนว TG เลยงับ .... แนวร่วมเยอะ

Comment

Working...
                    X