Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดแลนพังหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดแลนพังหรือป่าว

มันต่อ เน็ตไม่ได้อะ ครับ ตรงไฟแลนมัน กระพิบถี่ๆ เลยอะครับพอเอาสายแลนออกไฟมันก็ไม่กระพิบแต่พอเสียบมันกระพิบถี่ๆ ไม่ทราบว่าราวเตอร์พังหรือการ์ดแลนพังอะครับ
    มันไม่ติดมันเขียนว่า
    Limited or no connectivity
    ไม่ทราบว่า เป็นเพราะอะไรหรอ ครับ

เดือดร้อนครับช่วยด้วยนะครับขอบคุณครับ
    Last edited by geror08; 13 Sep 2008, 21:03:49. Reason: ฟ้าผ่าราวเตอร์พัง

เสียบสายแลนไว้ แล้วกด Disable (ยกเลิกการต่อ) แล้วกดเชื่อมต่อใหม่
    ลองดูนะครับเพื่อได้ เพราะผมก็เป็นอยู่เหมือนกัน ผมใช้สายแลน 10เมตรเป็นครับ แต่สายปกติไม่เป็น (สงสัยสัญญาณมาไม่ทัน)

Comment

Working...
    X