Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเร็วตอนโหลดบิตกับโหลดธรรมดามันไม่เท่ากันอะเป็นเพราะอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเร็วตอนโหลดบิตกับโหลดธรรมดามันไม่เท่ากันอะเป็นเพราะอะไรคับ

เวลาโหลดไฟล์จากเวบธรรมดามันจะขึ้นความเร็วประมาณ 105 kb แต่เวลาโหลดบิตอะ รวมๆกันสูงสุดจะประมาณ 75 kb เป็นเพราะอะไรครับ ดูในโปรแกรมบิตแล้วก็ไม่ได้จำกัดไว้อะ ของผมใช้เนต tot 1 m คับ

เวลาโหลดบิต บางทีมันต้องขึ้นอยู่กับว่าไฟล์ที่เราโหลด
    มีคนปล่อยเยอะหรือเปล่าครับ ถ้าคนปล่อยน้อย
    บางทีก็โหลดไม่ขึ้นเลย ดูที่จำนวนคน SEED

Comment

ไฟล์ที่ผมโหลดดูๆแล้วมันก็ seed เยอะอะคับบางอัน seed 50 คือดูแล้วมันน่าจะมากกว่านี้ หรือบางไฟล์เป็นโคโล มันก็เหมือนจะความเร็วโหลด ติดๆอยู่ที่ 75 อะ มันจะเป็นที่ router มั้ยเพราะผมพึ่งเปลี่ยนอันใหม่ แต่ forward port แล้วนะ

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับ TOT 1M เพิ่งเป็นอาการนี้สักประมาณสัปดาห์นึงได้แล้ว
        ต่อให้มี peer colo เป็นสิบ โหลดยังไงก็ได้ไม่ถึง 80KB/s เลยครับ ทั้งๆ ที่เมื่อก่อนโหลดได้ประมาณ 110KB/s
        แต่ถ้าโหลดไฟล์จาก http หรือ ftp ก็ยังได้ 100KB/s ขึ้นอยู่ครับ
        สงสัยงานนี้ TOT เล่นตุกติกซะแล้วล่ะมั้ง

Comment

tot ได้ยินข่าวว่า มันจำกัด b/w ในการโหลด bit นิ ครับ

อ่านเจอ ใน adslthailand

ส่วนผม maxnet

เวลาโหลดbit ประมาณ 420

เวลาโหลดธรรมดา ประมาณ 470...

เลยรู้สึกเฉยๆ

Comment

โหลดบิท มันต้องเสียแบนวิทให้ด้านอัพโหลดด้วยครับ กับแบบโหลดธรรมดา ดูดอย่างเดียว เลยไวกว่า บางทีโหลดบิทถ้ารู้สึกว่าช้าลงก็ลองลดอัพโหลดดู มันจะโหลดไวขึ้น

Comment

เนต adsl ค่า dl กับ ul มันแยกกันไม่ใช่หรอคับ เมื่อก่อน ที่เคย dl ได้ 100kb กว่าก็ยังเปิด ul 40kb กว่า นะคับ

Comment

เป็นที่เน็ท TOT ครับ ฟันธง

Comment

Working...
                X