overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: แผ่น CD เปล่า ยี่ห้อ อะไร ที่ดี ครับ

ถามนะครับ
    Guest

Default แผ่น CD เปล่า ยี่ห้อ อะไร ที่ดี ครับ

แผ่น CD เปล่า อะครับ ที่มันดีๆ นะครับ

คือ เอาแบบราคาไม่แพงนัก น่ะครับ ที่คุ้มค่า และ ทนทาน น่ะครับ แนะนำหน่อย ครับ

แล้ว ยี่ห้อ Smart ดีหรือปล่าว ครับ

OverclockZone Member pai_ana's Avatar

sony

OverclockZone Member

Benq ครับ เเพ็ค 50เเผ่น 300 นิดๆ

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

ิำืิำิbenq แผ่นทองไม่มีหลอด 260 คุณภาพเหมือนตัว สวยงาม

OverclockZone Member catss's Avatar

Quote Originally Posted by pai_ana View Post
    sony
    อีกเสียง

OverclockZone Member romeo's Avatar
    Arround The World

เน้นญี่ห้อไปทำอารายอ่า

จาแผ่นแบบใหนก้อเหมือนกานแหละคับ

มียี่ห้อก้อแพงหน่อย

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ผมใช้ SONY ครับ แผ่นที่เขียนเสร็จแล้ว เก็บไว้ได้นานกว่าโดยไม่ต้องแช่เย็น
    เอ้ย! แผ่นไม่เสียเหมือนยี่ห้อ Pr..

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

Quote Originally Posted by romeo View Post
    เน้นญี่ห้อไปทำอารายอ่า

จาแผ่นแบบใหนก้อเหมือนกานแหละคับ

มียี่ห้อก้อแพงหน่อย
    หึหึ

เคยเจอรึเปล่า

เอา CD ใส่กล่องไว้รวมๆกัน บางยี่ห้อ แผ่นเนื้อข้อมูลร่อนออกมาได้เอง แต่อีกยี่ห้อไม่เป็นไร

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมเคยไช้ Verbatim อะ แล้วก็ไม่เคยเปลี่ยนไปไช้ยี่ห้ออื่นเรย

OverclockZone Member top41's Avatar

Verbatim ครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by พีคุง View Post
    หึหึ

เคยเจอรึเปล่า

เอา CD ใส่กล่องไว้รวมๆกัน บางยี่ห้อ แผ่นเนื้อข้อมูลร่อนออกมาได้เอง แต่อีกยี่ห้อไม่เป็นไร
    อันนี้ผมก็เคยโดนครับบ่อยด้วยWriteใส่กล่องไว้อย่าดี ไม่เคยได้แตะ ไม่มีรอย แต่ร่อนออกมาซะงั้น ยื่ห้อPR____O บางแผ่นก็ไม่ร่อนแต่อ่านไม่ได้

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

ปกติผมก็ใช้ยี่ห้อPR___Oนะ ถึงได้รู้ซึ้งอย่างดี ขนาดเก็บใส่กล่องอย่างดีเลยนะ แผ่นมันก็ค่อยๆเสียไปทีละแผ่น2แผ่น ตอนนี้ก็เสียไปหลายแล้ว Splinter Cell หนู ใครจะเอากลับมาได้ T_T
    ตอนนี้ถ้าจะใช้เขียนอะไรที่sensitiveหน่อยนึง(เช่นOSทั้งหลาย)และจะเก็บไว้นานๆก็จะไปหาพวกSONYมาคับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมใช้Imationครับเพราะใช้เครื่องLG เคยอ่านในหนังสือเค้าเอาแผ่นกับเครื่องมาเทสหาอันที่จับคู่กันได้ดีที่สุดผมเลยซื้อตามนั้นมั่ง
    ไอ้เรื่องprincoแผ่นเสื่อมนี่เป็นเหมือนกันทุกคนเลย หึๆๆงุงิๆ

Muslim Overclocker LoVePaNCaKe's Avatar

SONYแผ่นทอง & HP และอะไรจำไม่ได้อิอิ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมใช้ smart buy แผ่นที่ด้านล่างเป็นสี ใช้มาเกือบ 10 ปีตอนนี้ยังไม่เสียซักแผ่นเลยครับ

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

น่าลองจริง ๆ smartbuy อิอิ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Samsung pleomax คับ

TDK กะ Maxell นิสนึง

เมื่อก่อนก็ Mitsubishi chemical

OverclockZone Member underline's Avatar

อุปกรณ์คอม ส่วนมากแล้ว ราคาจะเป็นตัวกำหนด คุณภาพนะครับ

ป.ล. ขอย้ำว่าส่วนมาก แต่ไม่ใช่ทั้งหมด

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

เท่าที่รู้มานะครับ เขาจัดเป็นเกรด
    1. TDK สุดยอดของ CD บันทึกข้อมูล
    2. Sony แจ๋วดี ยังไม่มีปัญหาเรื่องแผ่นลอก แต่ ระเบิดคาเครื่องเลย สงสัยใช้งานนานจัด
    3. Ritek เรื่อย ๆ สิว ๆ ไรท์ไปไม่มีล่ม
    4. Phillip ของเขาดีจริง ๆ แต่เขาว่าเลิกผลิตแล้ว
    5. Smart มีแผ่นนึง เก็บมา 4 ปีแล้ว ยังไม่เป็นอะไร ใช้งานอยู่

ขอให้ระวังยี่ห้อ ที่มีคำขึ้นต้นว่า ANG กับ PRI ให้ดี ๆ 2 ยี่ห้อนี้ ไม่เอาอ่าว ขนาดไรท์ออกมาเสร็จแล้วลองเปิดดู ไม่ติดซะงั้น เป็นหลายหลอดแล้วด้วย เลยเลิกซื้อ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ตอนนี้ผมก็เล่น Smart หน้าสี ก็ทนดี ครับ

Bookmarks

Bookmarks