overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: ฝากถึงเพื่อนๆเรื่อง Power Supplyเพื่อการ์ดจอ แต่งบจำกัด ถูกๆก็เล่นได้

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

Default ฝากถึงเพื่อนๆเรื่อง Power Supplyเพื่อการ์ดจอ แต่งบจำกัด ถูกๆก็เล่นได้

งบจำกัดแต่อยากแรง
    ยังไงใช้ Delux 500W dlp-34a 950บาท หรืออย่าง Raidmax 530w 1400บาท
    ได้นะครับ ในระดับ 9800GTX+ หรือ 4850 หรือต่ำกว่านี้ GTX260 กับ 4870 ไม่แนะนำเพราะผมไม่มี

เนื่องด้วยตอนนี้ผมนำ HDD มาพ่วงอีกตัวเป็น 2ตัว dvd 1 ตัว X-Fi กินอีก30-40w อีก1ตัว
    OC E8200 อัดไฟไปราวๆ1.4 แรม2GB 2แถว ไฟ 1.9
    พัดลม 120Cm LED อีก5ตัว

กิน Full Load ไปน่าจะเต็มๆ ตอนผมรัน Benchmark Crysis กับ 3Dmark Vantage ราวๆครึ่งชม ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนใครจะว่าปริ่มผมไม่รู้นะครับ ว่าปริ่มเป็นยังไง แต่ยังไม่มีอาการให้เห็น
    power ตัวนี้ใช้กับ 9600gt มาแต่กุมภาพันครับ ตอนนี้มาใช้ 9800GTX+ เมื่อ 9สิงหา

ฝากเพื่อนๆ อย่ากังวลกับ PSU มากไปครับ
    ยิ่งถ้า hdd dvd อย่างละตัว และไม่มีการ์ดเสียงยิ่งสบายเลย
    ไม่ต้องแพงก็แรงได้

ผลทดสอบจากเวปไทย ก็ไม่ได้แย่
    http://www.gamenpc.net/css/review/ha...undup01/4.html

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

เป้นผม ผมไม่เสี่ยงนะ มันอาจจะเป็น ภัยมืด

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ของดีราคาไม่แพง
    แต่ถ้าเป็น Qxxxx นี้อาจจะวู๊บได้ถ้า oc

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ของวัตต์เต็มก็ขายไม่ออกสิครับแบบนี้ อิอิ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar

แหะๆ ฝากไว้แล้วกันครับ ถ้าผมหายไปนานๆ แสดงว่า ไปแล้วทั้งเครื่อง 5555

OverclockZone Member 111111's Avatar

Delux 35A 500W จ่ายไฟนิ่งมากๆ เคยใช้ DTECH ไฟแกว่งไปแกว่งมาเดี๋ยวก็วูบ ไม่มีตังเล่นพวก 2000+

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    แหะๆ ฝากไว้แล้วกันครับ ถ้าผมหายไปนานๆ แสดงว่า ไปแล้วทั้งเครื่อง 5555
    นึกว่าโดนอุ้ม

OverclockZone Member GoodG's Avatar

ผลเทส เปลืองไฟ กว่ายี่ห้ออื่น แต่ไฟ delux นิ่งกว่า enermax

OverclockZone Member benzunseen's Avatar

Quote Originally Posted by charif View Post
    นึกว่าโดนอุ้ม
    555+

OverclockZone Member Hokly's Avatar

ผมเองก็ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ผมว่ามันใช้ดี สมราคามากๆเลยครับ มันราคาถูกกว่าตัวยี่ห้อดังกว่าสามเท่า ได้เเค่นี้ผมว่าคุ้มเเล้วครับ

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

ขอบคุนคับสำหรับ ... ผมใช้อยุ่

OverclockZone Member MR-Zero's Avatar

ผมใช้ติดเคสครับไม่รู้จะดับวันไหน

OverclockZone Member Title don's Avatar

ใช้อยู่ ดันไป

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

มันใช้ได้ครับ แต่ปัญหาคือผลระยะยาว แล้วก็มันเสื่อมสภาพเร็วกว่าตัวดี ๆ ครับ
    ผมก็เล่นแบบนี้ครับ แล้วก็เปลี่ยนบ่อย ๆ เพราะไม่นานมันก็เริ่มแสดงอาการว่าไม่ไหว

OverclockZone Member jonenike's Avatar

ผมกสังหรใจเหมือนกัน เพราะยี่ห้อนี้ประกัน 1 ปีเท่านั้นเอง ทั้งๆที่เป็นแบรน์เนม แสดงว่ามันต้องมีข้อจำกัดการเสื่อมสภาพมากกว่ายี่ห้ออื่นๆแน่เลย ผมใช้ตัว DLP-34A 450 w อยุ่ได้ 1 ปีพอดี

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ต้องรอดูนานๆหน่อย มันจะไปทีละอย่าง

OverclockZone Member zeniths's Avatar

โทษครับ ผมขอถามหน่อยจิ เจ้า

Delux 500W dlp-34a
    Raidmax 530w

2 ตัวนี้ง่ะ ผมจะซื้อ phenom 9550
    Hdd 1 2 ตัว
    DVD 1
    VGA : His 4850 ไม่ ก็ 4870
    PSU ที่เลือกไว้ : Silverstone ST50F 500W
    มันจะอยู่ไหมเนี่ยครับ (เอาแบบเผื่อ OC แล้วก็ เพิ่ม sound card ด้วยน่ะ)

แล้วถ้า silver stone เอาอยู่
    เจ้า 2 ตัวบนนี้ล่ะ ไหวไหมงับ

ผมเหนมันมี watt เท่ากัน กับมา มากกว่าด้วยซ้ำ
    ตอนดูนี่ดูที่ watt อย่างเดียวใช่ไหมครับ

OverclockZone Member kittymouse's Avatar

Quote Originally Posted by sc View Post
    ต้องรอดูนานๆหน่อย มันจะไปทีละอย่าง
    ส่วนผมเกลงว่า มันจะไปพร้อมกันทั้งเครื่อง 55555+

เดี่ยวคืนวันอาทิตจะรันไว้ตอนนอนครับ เข้าจะมาบอก

ยุติปัญหาเรื่อง จ่ายไม่เต็มกำลัง

แล้วมาวัดเรื่องความทนทานกัน อิอิ ผมจัดให้

OverclockZone Member watermill's Avatar

คือว่า PSU ส่วนใหญ่จ่ายไม่ 100%หรอกคับ(ถ้าเต็มต้อง100%ถูกมะ^^) ยังไงๆกอ้มี loss ในอุปกรณ์อิเล็คทรอนืกส์อยู่วันยังค่ำ อยู่ที่ว่าจะมากรึน้อย
    ส่วนใหญแล้วจ่ายอยู่ที่ 0.7*จำนวนวัตต์=จำนวนวัตต์ที่จ่ายได้
    อย่างของคุณ acquiesce นี่ ลองคำนวนเล่นๆนะคับ
    0.7*500=350w (คร่าวๆนะคับ)
    แล้วกอ้ลองไปคำนวนในเวปดู http://www.thermaltake.outervision.com/index.jsp
    รับประกันว่าไม่เกิน 350w

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks