Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝากถึงเพื่อนๆเรื่อง Power Supplyเพื่อการ์ดจอ แต่งบจำกัด ถูกๆก็เล่นได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พี่เปิดร้านเน็ตอยู่ก็ใช้ Delux 450w อยู่ครับ ปีกว่าๆแล้ว
    สเปคคร่าวๆ x2 4000+/M2N/xfx 8600gt xxx @680
    psu ประกันหมดไป เดือนกว่าๆ เริ่มออกอาการ - -''
    ทั้งร้านมี 12 ตัว คุยกันล่าสุดบอกว่า เล่นไปแล้วมีวูบบ้าง 3 - 4 เครื่อง
    แต่ก็ยังดีไม่มีอะไรเสียหาย ก็ซื้อ Delux 450w มาใช้ต่อแล้วครับ ก็เค้าบอกว่าถูกดี ^^''
    ps. จะโดนหาว่าโง่มั้ยเนี่ย -_-''
    ต้องเข้าใจนะครับว่า เงิน 100 บาทของแต่ละคนนั้น ค่าไม่เท่ากัน/ ถ้าผมมีตังผมก็เล่นของแพงไปแล้วละครับ ><

Comment

เห็นด้วย ๆ

Comment

Originally posted by mangzab View Post
        พี่เปิดร้านเน็ตอยู่ก็ใช้ Delux 450w อยู่ครับ ปีกว่าๆแล้ว
        สเปคคร่าวๆ x2 4000+/M2N/xfx 8600gt xxx @680
        psu ประกันหมดไป เดือนกว่าๆ เริ่มออกอาการ - -''
        ทั้งร้านมี 12 ตัว คุยกันล่าสุดบอกว่า เล่นไปแล้วมีวูบบ้าง 3 - 4 เครื่อง
        แต่ก็ยังดีไม่มีอะไรเสียหาย ก็ซื้อ Delux 450w มาใช้ต่อแล้วครับ ก็เค้าบอกว่าถูกดี ^^''
        ps. จะโดนหาว่าโง่มั้ยเนี่ย -_-''
        ต้องเข้าใจนะครับว่า เงิน 100 บาทของแต่ละคนนั้น ค่าไม่เท่ากัน/ ถ้าผมมีตังผมก็เล่นของแพงไปแล้วละครับ ><
        เดี๋ยวนี้เค้าคำนวณอายุของชิ้นส่วนอิเลคโทรนิคส์แม่นมากครับ คาปาตัวนึงถ้าจะรับประกัน 1 ปี ก็ใช้วัสดุและขนาดที่ทำให้มันทำงานได้ตามสเปคแน่ๆ 1 ปีพอดี หลังจากนั้นตัวใครตัวมัน

ถ้า psu ประกัน 1 ปีแล้วพังหลังหมดประกันก็ปกตินะครับ (ซวยนิดๆ เพราะส่วนใหญ่ก็ใช้กันได้ยาว)

Comment

Working...
        X